16 ตอบกลับ

เราก็กินค่ะ แต่กินวันละแก้ว แต่แม่ต้องระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ แม่บ้านนี้เป็นเบาหวานค่ะ เลยต้องงดกาแฟเลย มาเจอเบาหวานตอน6เดือน ปกติทานคาเฟอีนได้ค่ะไม่ควรเกินวันละ200มก./วัน กาแฟ1แก้วยังอยู่ในลิมิตอยู่ค่ะ

TapFluencer

ส่วนใหญ่ปกติ ถ้าออกทำงานก็กินวันละแก้วตอนเช้า ยุได้ทั้งวัน พอรู้ว่าท้อง ก็หยุดเลยค่ะ ออกทำงานก็ไม่กินค่ะ ง่วงมากค่ะ แต่อดทนค่ะ เพื่อสุขภาพลูกในท้องค่ะ

VIP Member

หมอ(รุ่นพี่เป็นหมอสูติค่ะ)แนะนำให้กินได้ค่ะวันละแก้ว ปริมาณที่น้อยลง คาเฟอินจริงๆกินได้แต่กินพอเหมาะ เพื่อนเรากินอเมริกาโน่วันละแก้ว😂

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ อดไม่ได้จริงๆ คุณแม่ก็ปรึกษาหมอ หมอบอกทานได้ วันละแก้ว เลยทาน อเมริกาโน่ส้ม ค่ะ ปริมาณคาเฟอีน ลดลงมาหน่อยไม่เยอะ

VIP Member

กินโกโก้เพียวๆแทนได้นะคะ คาเฟอีนน้อยกว่า กาแฟ1แก้ว คาเฟอีนประมาณ 40 แต่โกโก้ หรือดาร์คชอคโกแลต แบบไม่หวานเลย คาแฟอีน12-30 เลยนะคะ แทนได้

บ้านนี้ทานวันละ 1แก้ว ตลอดการตั้งครรภ์เลยค่ะอดไม่ได้จริงๆ555 ส่วนตัวทำร้านกาแฟอยู่แล้วด้วยได้กลิ่นใครจะอดใจไหว😂

บ้านนี้ ทานกาแฟตลอดการตั้งครรภ์เลยค่ะ วันละ 1 แก้ว เพิ่งมางดช่วงให้นมค่ะ

VIP Member

ทานเหมือนกันค่ะ วันละเเก้ว ปรึกษาหมอเเล้ว หมอบอกทานได้ไม่เกิน1แก้ว

Super Mum

บ้านนี้หมอให้งดค่ะ แต่ถ้าแม่จะกินแนะนำวันละ 1 แก้วพอค่ะ

กินได้ ประมาณวันละ 1 แก้วนะคะ ยังไงลองปรึกษาหมอดูค่ะ