354 ตอบกลับ

ตอนเค้าท้องได้7เดือน เค้าฉีดซิโนแวค เว้นไป2อาทิตย์เราไปฉีดแอ้ดตา เราไม่เป็นไข้ไม่เป็นอะไรเลยแค่ปวดแขน เราพึ่งคลอดลูกกันยาที่ผ่านมาลูกแข็งแรงดีมาก ตอนนี4เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ฉีดตั้งแต่12สัปดาห์ ซิโนแวค+แอสตร้า เข็มแรกไม่อาการปกติทุกอย่าง.แต่พอฉีดเข็มสองเสร็จมีอาการไข้เป็นหวัดร้อนๆหนาวๆจมูกไม่ได้กลิ่นลิ้นไม่รับรส.สรุปติดโควิดค่ะ😅

บ้านนี้ก็กลัวค่ะกลัวแบบสุดๆไม่อยากฉีดกลัวมีผลถึงลูกสาระพัด แต่ก็ต้องฉีดค่ะ ฉีดไปแล้ว 2 เข็มค่ะ ตอน 34 วีคค่ะ ปวดแขนอย่างเดียวอาการอื่นไม่มีค่ะ น้องดิ้นดีเหมือนเดิมค่ะ

กำลังจะไปฉีดวันนี้เลยค่ะ เข็ม4 คุณหมอแนะนำว่าให้ฉีด เพราะเข็ม3ฉีดมานานแล้ว ตอนนี้ 14สัปดาห์ค่ะ อ่านรีวิวและฟังจากคุณหมอมาหลายท่านจึงตัดสินใจฉีดค่ะ ทีแรกก้กลัวเหมือนกัน

ปวดตรงรอยฉีด ตามปกติ ปวดหัวนิดหน่อย ไม่มีไข้ค่ะ ฉีดPfizer ไม่มีอาการผิดปกติอย่างอื่นค่ะ

ตอนแรกก็กลัวเหมือนกันพอเห็นคนท้องฉีดกันเยอะบ้านนี้ก็ไปฉีดแต่ได้svไม่มีอาการอะไรเลย เข็ม2วันที่5ต.ค.นี้แอสตร้า ทำใจสบายๆอย่าเครียดก็ไม่มีอะไรถ้าเราร่างกายแข็งแรงดี

ฉีดเข็มเเรกตอน 17W ค่ะเป็น SV มีแค่อาการปวดตรงที่ฉีดเล็กน้อย เข็ม 2 AZ ตอน 24W กลับมาตอนเย็นเริ่มมีไข้ ตอนดึกไข้สูงมาก ต้องเช็ดตัวทั้งคืนค่ะ ปวดเมื่อย เจ็บกระดูก ปวดหลัง ต้องกินยา 6 ชม. ครั้ง ทรมานมากๆ วันที่ 2 เริ่มดีขึ้นเเต่มีอาการปวดเมื่อย ไม่มีแรงอยู่ประมาณ 3 วันแล้วก็หาย ไปอัลตร้าซาว์ดแล้วเด็กปกติค่ะ

4 เดือนแล้ว ท้องหนูยังไม่ออกเลย ท้องคุณพี่ใหญ่มากๆคะ พูดถึงเรื่องวัคซีน หนูฉีดไฟเซอร์ มาคะ อาการมีแค่ปวดแขน ยกแขนไม่ขึ้นอยุ่ 2 วัน เลย ส่วนอาการอื่นๆ ไม่มีนะคะ ปกติ

เค้าฉีดเข็ม2ตอน 12 วีคค่ะ ปรึกษาคุณหมอที่เราฝากครรภ์ และ ก็ปรึกษาคุณหมอที่ รพ. ที่เราจะไปฉีดค่ะ คุณหมอบอกฉีดได้เลยฉีดค่ะ แต่ฉีดโมเดอน่านะคะ ตอนนี้ 17 วีคแล้วค่ะ ☺️☺️

บ้านนี้ ฉีดตอนท้อง เข็มแรกSV เข็มสอง AZ ปวดที่ฉีดนิดหน่อยค่ะ มีไข้เล็กน้อยค่ะ น้องดิ้นดี แข็งแรงดีค่ะ ทานน้ำมากๆ ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะ น้องสมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้ท้องได้ 21 สัปดาห์แล้ว ก่อนท้องฉีดไป1เข็มคะ แต่พอทราบว่าท้องไม่ฉัดคะ หมอบอกว่าตามใจคุณแม่ ถ้าไม่ได้ไปไหนเสี่ยงๆ ไใ่ฉีดก็ได้ ส่วนตัวเลือกไม่ฉีดคะ กล้ว

บ้านนี้ท้อง7เดือนหน่อยๆ ก็ยังไม่ได้ฉีดสักเข็มเลยค่ะ กลัวๆเหมือนกัน สามีก็ไม่อยากให้ฉีดด้วย ช่วงนี้ไม่ได้ทำงานอยู่แต่บ้าน เซฟตัวเองดีที่สุดค่ะ ✌️