4 ตอบกลับ

Super Mum

แล้วหลับอีกทีกี่ทุ่มคะแม่ น้องเล่นมากไปจนเพลียหรือเปล่าคะ และจริงๆ ไม่ควรปล่อยให้นอนช่วงเย็นด้วยนะคะ

ค่อยๆ ปรับเวลานอน เวลาตื่นค่ะ

ไม่แปลกหรอกค่ะบ้านนี้ก็เป็นค่ะกลางวันนอน11.30น.ตื่น16.30น. กลางคืนนอน22.30น.เช้าตื่น09.50น.แต่ก็ไม่ทุกวันน่ะค่ะ

นอนนานมากค่ะแม่ นอนแบบนี้ทุกวันเลยหรอคะ

เป็นวันเดียวค่ะ สงสัยเล่นเยอะ คงเพลียจัด

ปลุกดีกว่าค่ะ ให้นอน 3 ชั่วโมงพอ

ลองปลุกให้ไปเล่นหน้าบ้านกับเพื่อนแล้วค่ะ แต่น้องจะนอน เอาอะไรมาหลอกล่อก็ไม่สนใจสักอย่างเลยค่ะ