11 ตอบกลับ

Super Mum

เมื่อครบ 6 เดือน แต่ไม่แนะนำซีรีแล็ค ควรทำอาหารให้น้องทานเองจะดีกว่านะคะ หลายๆ บ้านประสบปัญหาน้องไม่ทานข้าว จะเอาแต่ซีรีแล็ค เพราะติดรสไปแล้ว และเคยอ่านเจอว่า ไม่ต่างกับให้น้องกินมาม่านะคะ

6+ค่ะ แต่ต้มข้าวใส่ผัก ใส่เนื้อสัตว์ดีกว่าค่ะ ซีลีแลคก็เหมือนผู้ใหญ่กินมาม่าค่ะ นานๆครั้งได้ ทุกมื้อไม่ดีแน่

ถ้ายังไม่ถึง6เดือนให้คุณหมอเป็นคนประเมินดีกว่าค่ะ ไม่แนะนำซีลีแลคค่ะ หวานและไม่มีประโยชน์

VIP Member

หลัง6เดือนถ้าให้ดีอย่าป้อนชีรี่แล็คคะทำให้น้องเองดีกว่า

หลัง6เดือนเด้อ สมุดชมพูมีไว้ทำไมอ่านบ้าง

สารอาหารน้อยนะ ตุ๋นข้าวให้กินดีกว่าค่ะ

6เดือนค่ะบ้านนี้

6เดือน​คะ(คนแรก)​

6เดือนขึ้นไปค่ะ

6 เดือนขึ้นค่ะ