12 ตอบกลับ

บ้านนี้พ่อซื้อมาเหมือนกันค่ะ ไม่ปรึกษาแม่ เลยพาไปถามหมอ ทั้งแบล็คมอ,น้ำมันซามอล,น้ำมันกระเทียม,4-5ตัว แม่ถามหมอ หมอบอกไม่ต้องทานค่ะ ทานที่หมอจัดให้พอค่ะ เลยไว้ทานหลังคลอด หมอแอบดุไม่ต้องไปสรรหามาหรอกทานแค่ปกตินี่แหละค่ะ 555 แอบอายเลย เลยเอาไว้ทานหลังคลอดละกัน

VIP Member

บ้านนี้ทานเฉพาะที่หมอให้ค่ะ เพราะวิตามินบางตัวคุณหมอบอกว่า ได้รับมาเกินไปก็ไม่ดี เพราะบางตัวมีมากับอาหาร ผัก ผลไม้ 😁

ปกติทานเหมือนกันค่ะ พอตั้งครรภ์พบหมอว่าจะทานต่อได้ไหม หมอบอกไม่แนะนำให้ทาน เลยหยุดไปก่อนค่ะ 😊

เห็นเพื่อนกินตัวนี้เหมือนกัน ว่าจะลอง แต่ต้องถามหมอก่อน เพราะเราเป็นเบาหวาน

ตอนท้องไม่ได้ทานอะไรเพิ่มนอกจากยาที่หมอให้ นมก็ไม่ได้กินค่ะ กินอาหารปกติ

บ้านนี้ทานน้ำผลไม้คั้นสดแทน​ ทานพวกยามากไม่ดีคะ​ ไตทำงานหนัก

Super Mum

ทานแค่ที่หมอสั่งจ่ายให้ค่ะ เพราะทานเกินมีผลกับน้องด้วย

ไม่ได้ทานค่ะ คุณหมอบอกว่า ยาที่ให้มีครบทุกอย่าง

แม่บ้านนี้ทานเหมือนกันเลยค่ะ ชอบๆ

ทานเท่าที่คุณหมอจ่ายให้ครับ