42 ตอบกลับ

กำหนดคลอด23เมษาค่ะ เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วยได้ลูกชายค่ะตื่นเต้นมากหมอนัดติดเครื่องNSTบ่อยมากค่ะทุกๆ3วันติด1ครั้ง อยากคลอดเองมากค่ะ มีท้องเเข็งปั้น ตอนติดเครื่องเเล้วเเต่อารมณ์บ้างทีดิ้นเยอะดิ้นน้อยเเม่ก็เเอบกังวลค่ะ น้องขี้เล่นมากเลยค่ะ ตอนนี้ยังขี่รถไปโรงบาลทำงานบ้านเองอยู่เลยค่ะเเม่

25เมษาเหมือนกันค่ะ..ตอนนี้บวมไปหมดแล้วนอนก็ยากอยากแตกเร็วๆแต่ก็ไม่อยากผ่า..อากาศยิ่งร้อนผดขึ้นเต็มตัว..ทรมานมากๆเลยค่ะแถมปวดจิมิขยับตัวก็ยากจะลุกจะนั่งต้องหาที่ยึดเกาะ..โอ้ยทรมานอย่างบอกไม่ถูก555

ตอนนี้ 34w6d คะ กำหนด เมษา เหมือนกันคะ แต่หมอนัดอีกทีวันที่1 คะ ไปตรวจปากมดลูก แต่ยังไม่ทราบวันผ่าเลยคะ ตอนนี้ น้ำนม เริ่มออกแล้วคะ เจ็บหน่วงๆที่ท้อง แล้วน้องก็ดิ้นเก่งมากๆคะ ท้อง2 แล้วนะคะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่เราครรภ์เป็นพิษได้ผ่าวันพุธหน้านี้แล้วค่ะ หมอบอกต้องรีบผ่าเพราะอันตรายกับลูก อาการตอนนี้เท้าบวมมือบวมปวดหลังปวดเอว ท้องปั้นวันละครั้งค่ะ

เราเป็นความดันสูงด้วยค่ะ คนแรกก็เกิดจากความดันสูงครรภ์เป็นพิษได้ผ่าก่อนกำหนด คนที่สองนี้เหมือนกันค่ะ ส่วนมากที่ครรภ์เป็นพิษเกิดจากความดันสูงค่ะ

เหมือนกันค่ะบ้านนี้แม่บ้านนี้ 38 + 1 รู้สึกเจ็บจิมิเป็นบางครั้งเวลาเดินรู้สึกปวดง่ามขาค่ะเอาซะเดินไม่ได้เลยต้องหยุดเดินค่ะเเม่บ้านนี้กำหนด 8 เมษายนค่ะ

เจ้บเตือน มูกเลือด เจ้บท้องไม่สม่ำเสมอ มูกใสๆ ท้องลด ปวดท้องน้อย ปวดจิมิ มีทุกอย่างแต่ยังไม่มีวี่แววน้องจะออกเลยคะ37 3กำหนดคลอด11เมษา 🤣🤣🤣

บ้านนี้ 36+1 กำหนดคลอด 20เมษา มีอาการเท้าบวม ขาเป็นตะคริว ท้องแข็งบางวันก็มีมูกใสไหลออกมา คิดว่าน่าจะอยู่ไม่ถึง 20เมษาแน่ๆค่ะ

20 เมษายนเหมือนกันเลยค่ะบางทีเดินหนูก็เจ็บและเสียวจิมิจนต้องหยุดเดินแต่ยังไม่มีมูกอะไรไหล

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่​ ตอนนี้แม่ยังทำงานยุเลย​ สิ้นเดือนนี้ก็จะหยุดพักแล้วค่ะ​ ไม่ไหวปวดหลัง

กำหนดวันเดียวกันเลยคะ น้องดิ้นดีมาก ไม่ยอมนอนเลย ตอนนี้ปวดไปหมดทั้งตัว เดินจะไม่ไหวแล้ว ปวดจิมิมาก

บ้านนี้36+2กำหนดคลอด19เมษาค่าล่าสุดเจ้าหนูอยากออกมาแล้วแต่หมอบอกยังไม่ถึงกำหนดรอๆอยากออกแล้ว😅