5 ตอบกลับ

ขึ้นอยู่กับคนแล้วก็ตัววัคซีนด้วยจ้า มันมี2แบบ 1.แบบ1หลอด1โดส ใช้ได้1คน ราคาแพงกว่า 2.แบบ1ขวดใช้ได้หลายคนราคาถูกกว่า แล้วก็ขึ้นอยู่กับการจัดเก็บด้วย ซึ่งเอกชนจะจัดเก็บได้ดีตัวยาก็จะดีกว่า แต่ก็มีโอกาสที่จะมีไข้ได้เหมือนกัน

แล้วฉีดตามบัตร30ที่หมอนัด​ นี้ใน1เข็ม​ ก็คือรวม6ตัวเหมือนกันใช่มั้ยคะหรือว่าต้องไปฉีดตามคลินิกถึงจะได้รวมแบบ6ตัวคะ

จิงคะ เราพาลูกฉีดที่ รพ.เด็ก แบบเสียตัง ลูกไม่เคยมีไข้สักครั้งหลังฉีดยา ตั้งแต่เกิดยันตอนนี้ 2 ขวบคะ แต่จ่ายไปหลายตังเหมือนกันคะ วัคซีนเสริมอีก

คุณหมอจะแนะนำให้ทุกครั้งคะว่า อายุน้องเท่านี้เสริมตัวไหนได้บ้าง ไม่เสริมก้อไม่เป็นไหรคะ แม่ก้อจะเสริมโรต้าก่อนตอน 2 เดือน

VIP Member

บ้านนี้ฉีดคลีนิคบัตรทอง น้องไม่เคยมีไข้ อาจจะมีตัวร้อนนิดหน่อย 1-2 วันก็ดีขึ้นแล้วค่ะ แล้วแต่เด็กมากกว่าค่ะ ว่ามีภูมิต้านทานมากน้อยแค่ไหน

VIP Member

บ้านนี้ฉีดอนามัยตอน2เดือนไม่มีไข้ พอตอน4เดือน มีไข้ มันน่าจะขึ้นอยู่กับคนรึเปล่า

มีไข้วันเดียวจ้า กลับจากฉีดวัคซีนมาก็ประคบเย็น ให้ทานยาลดไข้(ขอหมอมาด้วย). เย็นๆประคบร้อน

นี่ก่อฉีดที่อนามัยน้องก่อไม่มีไข้นะและตอนนี้ทางรัฐก่อมีวัคซีนโรต้าเพิ่มมาแล้ว

ขอบคุณค่ะแม่