3 ตอบกลับ

อย่าคิดมากคะ มันจะมีอยู่2อย่างคะคำตอบ คือเสี่ยงต่ำกับเสี่ยงสูง ของคุณแม่ เสี่ยงต่ำ 1ใน20,000 แต่ของแม่เองเสี่ยงสูง1ใน140ต้องได้เจาะน้ำคล่ำ แต่เจาะมาแล้ว ปกติทุกโคโมโซม ครบทั้ง23คู่46แท่ง ☺️☺️มันเป็นแค่เอกสารการตรวจคะ อย่าคิดมากคะ

ขอบคุณนะคะแม่ พยามไม่คิดมากแล้วแค่เป็นห่วงลูก😊

เสี่ยงต่ำค่ะ แต่เจาะเลือดตรวจคัดกรองเบื้องต้นแบบนี้ความแม่นยำอยู่ที่81% ถ้าแม่ยังไม่สบายใจอยู่ก็แนะนำไปตรวจนิฟเพิ่มเติมดูก็ได้ค่ะ ความแม่นยำอยู่ที่99%

ขอบคุณนะคะ

ของแม่เสี่ยงต่ำค่ะ อันนี้กรณีของเราเองเสี่ยงสูง 1:110 เจาะน้ำคร่ำเรียบร้อย ปกติดีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ส่วนตัวคิดมากไปหน่อย เป็นห่วงลูก