10 ตอบกลับ

เด็กวันนี้จะไม่ขับถ่ายทุกคะ บ้างคนก็ทุกวัน แล้วแต่ระบบในท้องเด็ก เด็กที่กินนมแม่ น้ำนมย่อยง่าย ฉี่วันละ8ครั้งถือว่าปกติ นมแม่ย่อยง่ายจึงออกมาในรูปแบบฉี่เป็นส่วนมาก เด็กที่กินนมแม่สามารถไม่ขับถ่ายได้นานถึง 2-3 สัปดาห์ อย่าสวนก้นน้องเด็ดขาด

ถ้าน้องทานนมแม่ก็ถือว่าปกตินะค่ะ เด็กนมแม่ไม่อึนานสุด3อาทิตย์ค่ะ

กินนมแม่ส่วนหน้าเยอะๆ ทำท่าปั่นจักรยาน ยกขาสูง นวดท้องเบาๆ

ที่บ้านเคยไม่อึ1สัปดาห์ตอนน้องได้16วันค่ะ

บ้านนี้ให้แม่กินมะละกอสุกค่ะ ลูกอึทุกวัน

ขอบคุณค่ะ

ถ้ายังกินนมแม่ไม่อึ2วันปกติค่ะ

ปกติคะ 5วันยังบอกปกติคะ

VIP Member

ถ้าทานนมแม่ถือว่าปกติค่ะ

ขอบคุณคร้า

น้องกินนมแม่หรือนมผงค่ะ

น้องกินทั้งนมแม่และนมผงบ้างค่ะ

ปกติค่ะ

ขอบคุณน่ะคร่า