140 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกคนแรกผู้หญิงไม่มีอาการอะไรเลย นอกจากอยากกินเปรี้ยวๆกับเพลียง่าย ท้องสองยังไม่ทราบเพศแต่แพ้

ขึ้นอยู่กับบุคคลมากกว่า ค่ะ ไม่น่าเกี่ยวกับเพศของลูก อย่างเราท้องลูกสาวไม่มีอาการแพ้เลยสักนิดเดียวค่ะ

ไม่จริงค่ะ แม่บ้านนี้ได้ลูกชายแพ้หนักมาก เข้า-ออก รพ.ทุกเดือน ยัน6เดือน มาดีขึ้นช่วงเดือนที่7-8นี้เองค่ะ

ของเราคนแรกลูกสาวไม่แพ้ท้องเลยคะมาคนที่สองแพ้คะแต่ยังไม่รุ้ว่าได้ช.ญ.😁หมอบอกว่าได้ชายแม่แอบดีใจ😊

เราได้คนแรกไม่แพ้เลยกินได้ทุกอย่างแต่ไม่ชอบกลิ่นน้ำหอมคนที่2ก็เป็นเหมือนกันเลยกินแหลกๆๆๆๆเลยจ้ะ

แล้วแต่ฮอร์โมนแต่ละคนคะ เราได้ลูกสาวแพ้ทั้ง2คน แม่แฟนเราตอนท้องแฟนเราแพ้ตั้งแต่ท้องยันคลอดเลยคะ

ก็ไม่เกี่ยวเสมอไปจ้า2ท้องแล้วได้ลูกสาวทั้งคู่แต่ไม่แพ้ท้องเลยแล้วแต่คนจ้าบางคนแพ้บางคนไม่แพ้

ไม่จริงค่ะ เราได้ลูกชาย แพ้ท้องหนักมากค่ะ สามเดือนแรกน้ำหนักลงไปเกือบ10โล ต้องให้น้ำเกลือเลยค่ะ

คนแรกไม่แพ้อะไรเลยค่ะได้ผู้ชาย ตอนนี้คนที่2แพ้หนักมากินอะไรก็อ้วกเบื่ออาหาร ตอนนี้7วิค ค่ะ

ไม่จริงค่ะ บ้านนี้ลูกสาว ไม่เคยแพ้เลย กินนั่งเดินนอนเที่ยวได้เหมือนคนปกติแบบคนไม่ท้องเลยค่ะ