25 ตอบกลับ

ไม่นะคะ บ้านนี้หมอให้ฝากตอน12สัปดาห์ค่ะ แต่หมอก็ให้ยามาทานก่อนนะ เราซื้อยามากินเลยได้ แคลเซียม ธาตุเหล็กค่ะ

สามารถรอได้คร่า เอาให้เรืองเสร็จก่อนก็ได้คร่า แต่จริงๆแล้วการตั้งครรภ์ควสรรีบดำเนินการฝากครรภ์คร่า

เราก็ 5w5Dยังไม่ฝากค่ะ ว่าให้ครบ 8 วีคค่อยไปค่ะ จะไปซาวด้วยได้ฟังเสียงหัวใจกับเห็นตัวเด็ก

ซื้อโฟลิกมากินวันละ1เม็ด กินทุกเช้านะคะ ปกติแล้ว เค้าให้กินก่อนตั้งครรภ์ 3 เดือนค่ะ

ขอโทษนะค่ะโฟลิคคือยาอะไรค่ะแล้วหาซื้อได้ที่ไหนค่ะตั้งครรภ์ได้ 9 week 2วันแล้วค่ะ

ขอฟรีที่โรงพยาบาลหรืออนามัยได้ตั้งแต่ก่อนตั้งครรภ์เลยค่ะ หรือหาซื้อได้ตามร้านขายยา คลินิค แต่ถ้าไปฝากครรภ์โรงพยาบาลจะให้มาค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-17595)

ฝากเลยก็ได้ค่ะ ในระหว่างรอใช้สิทธิ์ ตามเกณฑ์ทั่วไปคือห้ามฝากเกิน 12 week ค่ะ

ระหว่างรอสิทธิ์ ฝากคลีนิครอก่อนก็ได้ค่ะ สิทธิ์ขึ้นแล้วค่อไป รพ.

ฝากก่อน12 วีคนะคะ ระหว่างนี้ก็หาโฟลิค มาทานค่ะ จำเป็นต้องทานมากๆ

เราฝากตอน13weekค่ะ แต่ฝากเร็วหน่อยก็ดีนะคะ เพื่อตัวเราและลูกค่ะ