ตั้งครรภ์

ขอถามหน่อยว่าเคยแท้งแล้วตอนนี้กำลังตั้งครรภ์ถ้าเราไปฝากเราต้องบอกหมอไม่ค่ะว่าเราเคยแท้งลูก ไม่บอกจะเป็นไรไม่ค่ะ

53 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แนะนำให้บอกดีกว่าค่ะ หมอจะได้ให้ยากันแท้ง หรือแนะนำวิธีกันแท้งให้ค่ะ ✌️

ต้องบอกค่ะ เพราะหมอจะได้ดูแลได้ถูก เพราะอาจมีภาวะแท้งคุกคามเกิดขึ้นได้

ควรบอกค่ะ​แม่ เราเคยแท้งแจ้งคุณหมอ​ คุณหมอตรวจแล้วฉีดยากันแท้งให้้เลยค่ะ

VIP Member

ต้องบอกคะเราเคยแท้งไป2รอบครรภ์ครั้งนี้หมอเลยต้องระวังให้เป็นพิเศษ

ต้องบอกค่ะ เพราะอาจจะเป็นอีกก็ได้ บอกหมอ หมอจะได้ดูแลเป็นพิเศษค่ะ

VIP Member

ไม่บอกเขาก็ต้องถามอยู่ดี คนเคยแท้งภาวะเสี่ยงมีมากกว่าคนท้องปกติ

ไม่บอก ระวังจะแท้งอีกเน้อ บอกดีแล้วค่ะ จะได้มียาป้องกันด้วย เห้อ

VIP Member

หมอเค้าก็ถามอยู่แล้วป่าวคะ ที่ไปฝากถามทั้งพยาบาลทั้งหมอเลย

ควรบอก เพราะ การแท้ง จะบอก ความแข็งแรง ของมดลูก และเด็กได้อีก

VIP Member

บอกค่ะ ถึงไม่บอกเขาก็จะถาม ว่าท้องที่เท่าไหร่ เคยแท้งไหม