13 ตอบกลับ

ท้องผูกมั้ยคะ เราเคยเป็นท้องผูกแล้วปวดบิดอยู่ที่ด้านซ้าย พอไปหาหมอหมอซาวน์ดูทุกอย่างลูกปกติ แต่ตรงด้านซ้ายที่เราปวดพอหมอกดๆท้องดูหมอบอกเป็นอุจจาระแข็งคั่งค้างอยู่ข้างในทำให้ปวด เราปวดหนักมากจนแทบนอน เดินไม่ได้

ไปตรวจมาแล้วคะ คุนหมอซาว์ดเจอเนื้องอกอยู่ผนังมดลูก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะช่วง3เดือนปวดแบบมดลูกบีบเลยค่ะกังวลเลยไปหาหมอซาวด์ดูก็ปกติพอดีช่วงนั้นท้องผูกมากหมอบอกลำไส้หดตัวเลยทำให้ปวดบีบแต่ไปหาหมอดีที่สุดค่ะ

เป็นอาการเหมือนกันค่ะ เราก็ 3-4เดือน บางทีท้องก็เกร็งๆ ปวดตึงๆ ปวดบิดๆ เข้าใจเลยค่ะ แต่เป็นพักๆ ไม่ได้เป็นตลอดเวลา ไม่มีเลือดไหลด้วย

ช่ายค่ะ เดือนแรกจะเจบแบบนี้ไม่ค่ะ รึเจบแต่ช่วง3-4เดือนค่ะ

เราก้อปวดคะไม่มีเลือดออก ปวดบ่อย ท้องแข็งด้วยคะ กลัวเหมือนกันคะ เผนอันตรายอะรัยมั้ยคะ

ไม่รู้เหมือนกันค่ะ พึ่งเป็นคุณมือใหม่ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-46267)

ถ้าไม่มูกเลือดออกก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะคะ พยายามเดินช้าๆ ไม่ถือของหนักนะคะ

ค่ะ ขอบคุณน่

น่าจะมดลูกขยายถ้าคุณแม่กังวลก็ลองไปหาหมอก็ได้ค่ะ

ขอปักด้วยค่ะ 📍📍 ตอนนี้เป็นอยู่เหมือนกัน

เป็นอาการมดลูกขยายตัวคะ คุณหมอบอกมา

ขอบคุณค่ะ

มดลูกขยายตัวป่าวค่ะ