18 ตอบกลับ

บ้านนี้ทานแต่แคลเซียมตั้งแต่ท้องจนถึง5เดือนกว่ายังทานแต่แคลเซียมค่ะหมอไม่ไห้ยาเพิ่มเลยมียาแค่ตัวเดี่ยวอาจหมอจะไห้ยุแต่ยังไม่ถึงวันนัดตรวจครรภ์

บ้านนี้หมอไห้กิน5ตัวนี้ตั้งแต่4เดือน จนตอนนี้8เดือนครึ่งก็ยังกินเท่านี้อยู่แล็วก็คงกินจนคลอดเพราะยาหมอไห้มาเยอะมากกกกก กินจนเอียนยาเลยค่ะ😅

Super Mum

บ้านนี้ได้คู่มากับแคลเซียมค่ะ ถ้าหมอไม่ให้ แม่ลองทานนมสลับกันไปมาให้ได้วันละ 2-3 กล่องนะคะ

ตัวนี้ได้ตั้งแต่ฝากครรภ์เดือนแรก พอเดือนที่เพิ่มยาแคลเซียมมาให้อีกหนึ่งตัวค่ะ

ปกติแล้วได้ตัวนี้และแคลเซียมค่ะ ของรพ.และอนามัยเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ได้คู่กับแคลเซียมตลอดคะ ทานตั้งแต่12วีคเลยคะ

แม่บ้านนี้ได้ยาตัวนี้(Triferdine)และแคลเซียม(Ferli-6)อีก1ตัวค่ะ

บ้านนี้ได้แบบกระปุก แคลเซียมแล้วก็ยาบำรุงเลือดค่ะ

บ้านนี้ได้มาคู่กันตั้งแต่เริ่มฝากครรภ์เลยค่ะ

บ้านนี้ก็ได้แต่ยาตัวนี้มาเหมือนกันค่ะ2กระปุก