12 ตอบกลับ

เราตรวจเองขึ้น 2 ขีด วันที่ 30 มีนา ตอนนั้นประจำเดือนขาด 14 วัน แล้วไปฝากครรภ์วันที่ 7 เมษา ให้ข้อมูลประจำเดือนครั้งล่าสุด พยาบาลก็คำนวณให้หมอซาวด์ก็ซาวด์ดู อายุครรภ์ก็ 7 สัปดาห์ค่ะ ตอนนั้นยังเป็นถุงตั้งครรภ์อยู่เลย ปัจจุบัน 16+6w แล้วค่ะ

น่าจะแล้วแต่ รพ. หรือคลินิกค่ะ ส่วนเราฝากครั้งแรกก็ได้ซาวด์เลยค่ะ หมอจะดูว่าเจอตัวเด็กหรือยัง เราฝากครั้งแรกยังไม่เจอตัวเด็กก็ได้แต่โฟลิคมาทาน พอไปซาวด์ครั้งที่ 2 เจอตัวเด็กแล้วก็ได้เจาะเลือดค่ะ

คืออันนี้สงสัยเฉยๆค่ะ🤣 เพราะตอนนี้7เดือนแล้วค้า แต่มันสงสัยเลยมาถามกันนะค้าา💛 ขอบคุณนะค้า

นับจากปจดวันสุดท้ายเป็นเดือนแรกค่ะ ถ้าปจดขาด1เดือน ก้ท้องประมาณ 8วีค หรือ2เดือนค่ะ

ต้องตรวจคะ เพราะบ้านนี้นับจากประจำเดือนไม่ตรวจกับผลซาวคะ

VIP Member

4วีคเเต่ไม่ชัวร์ต้องชาวก่อน

VIP Member

ฝากท้อง แล้วใปซาวค่ะ

ต้องดูวันไข่ตกด้วยค่ะ

อ๋อ ขอบคุณค่ะ

ไปหาหมอนะ หมอจะบอก

ขาด1วันก็ตรวจ

ต้องไปซาวด์ค่ะ

คืออันนี้สงสัยเฉยๆค่ะ🤣 เพราะตอนนี้7เดือนแล้วค้า แต่มันสงสัยเลยมาถามกันนะค้าา💛