22 ตอบกลับ

บ้านนี่เคยเป็นค้ะ น้องเป็นหวัดติดจากแม่ค้ะ มีน้ำมูกแม่ดูดน้ำมูก ให้ทุกวันน้องกฌยังไม่หายตัดสินใจไปคลีนิคหมอบอก คอเริ้มแดง แต่ดีที่น้องกินนมได้ หมอเลยยามาทานเป็นยสน้ำให้กิน 0.5 ซีซี แล้วก็น้เป็นยาแก้อักเสบฆ่าเชื้อน้ำเกลือหยอดจมูกชวดเล็ก พร้อมดูดขี้มูก น้องก็เบาค้ะ

ถ้ายาหมอให้ก้ทานได้ค่ะตอนนั้นลูกเราออกจากโรงบาลก้ป่วยต้องกลับเข้าโรงบาลใหม่หมอก้ให้ทานยาค่ะใช้สลิ้งค่ะตั้งแต่เด็กตอนโตขึ้นมาทานยาง่ายมากเปิดฝาทานเองเลยค่ะตอนน้อง1ปีชอบทานยาด้วย

ลูกเราเป็นหวัดตอน 9วันค่ะ (ติดจากแม่) พอมีอาการเราพาลูกหาหมอเลยค่ะ น้องทานยาได้แต่ต้องตามแพทย์สั่งนะคะ แนะนำแม่อย่าซื้อยาเอง ติดสติกเกอร์หัวหอมให้น้องจะได้หายใจคล่องค่ะ

ห้ามไห้ทานยาเองคะควรปรึกษาแพทก่อนนะคะเพราะว่ายังเด้กไปทุบหัวหอมเอานํ้าขแงหัวหอมทาตรงกะม่อมลูกคะคอยวัดไข้ตลอดถ้าไข้ใม่ลดไห้พบแพทเลยคะเดียวเด็กช้อค

TapFluencer

ใช้ที่ดูดน้ำมูกดูดออกค่ะ ถ้าน้ำมูกเหนียวมากใช้น้ำเหลือหยอดจมูก 2-3 หยด หยอดเข้าจมูกแล้วดูดค่ะ อายุน้อยยังไม่แนะนำให้ทานยานะคะ

คุณแม่ลองกินยาเองแล้วให้น้องทานนมแม่ เพราะนมแม่จะมียาผสมยุแล้วคะ ให้น้องกินยาผ่านนมแม่ ปลอดภัยที่สุดคะ

VIP Member

ซื้อเเบบนี้ติดให้น้องใด้คร้าเพราะที่บ้านใช้เเบบนี้หายใจโลงมากตอนนี้น้องใด้2เดือน18วันเเร้วลองดูนะคร้า

ทุบหัวหอมแดงให้แตกๆใส่ถ้วยวางไว้บนหัวนอนน้องนะคะจะช่วยให้น้องหายใจโล่งขึ้นค่ะ

เหมือนกันเลยที่บ้านก็ทำค่ะหายใจไม่มีครืดคราดเลย

ไช้ที่ดูดน้ำมูกอย่าพึงไห้ทานยาลดน้ำมูก น้องจะหายใจลำบากอาจหอบได้นะคร้ะ

แนะนำให้เอาน้ำเกลือ​ล้างค่ะ หยดจมูก​ที่ละ2ถึง3ขีดของสะลิงค่ะ