54 ตอบกลับ

บ้านนี้ประจำเดือนหายไป3วัน+รู้สึกว่าตัวเองทำงานแล้วรู้สึกเหนื่อยที่สุดตั้งแต่ทำมา ลองซื้อมาตรวจ2ขีดเข้มเลยค่ะ

ของเค้าตรวจช่วงกำหนดวันที่ประจำเดือนต้องมาวันแรกเลยค่ะแม่ ประจำเดือนยังไม่ทันมาแต่รีบตรวจก่อน ขึ้น2ขีดเลยค่ะ😂

บ้านนี้ตรวจก่อนประจำเดือนมา1อาทิตย์ ตรวจขึ้นสองขีดเเดงไปฝากท้องตอน4+5 ตอนนี้ท้องน้องแฝด31+1 เเล้วค่ะ

ยินดีด้วยค่า

บ้านนี้ตรวจ หลังจากประจำเดือนไม่มา 4 วันค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ เเค่เอะใจ เลยลองตรวจดูค่ะ ตอนนี้ 24 วีคล่ะคะ🥰

ตรวจก่อน ปจด มา 4 วันค่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะตรวจด้วยจะไปเรียนโยคะ เลยลองตรวจเล่นๆ สรุปขึ้น 2 ขีดจางๆค่ะ ตอนนี้ 6w+1d แล้ว

เค้าขาด9วันตรวจเมื่อวานยัง1ขีดอยู่เลยค่ะ ว่าจะลองเว้นไปอีก5วันถึงตรวจอีกทีค่ะ แต่อาการนี่มาครบเลยค่ะ

บ้านประจำเดือนขาด2วันตรวจขึ้น2ขีดเลยค่ะอาการมีคัดเต้านมปวดหลังไปฝากหลังจากตรวจเจอ7วัน5วีคพอดีค่ะ

เช้าวันแรก วันที่ประจำเดือนต้องมาค่ะ ตั้งใจปล่อย ใจร้อน รีบตรวจ ขึ้น 2 ขีดเลยค่าา ไปฝากท้องตอน 7 w

เราตรวจตอน 8 สัปดาห์ค่ะ ไม่ทันได้เอะใจว่าน้องมาแล้ว 🤣 อาการแค่ง่วงกะเพลีย นอนทั้งวัน นอนเก่งมาก

แม่ๆค่ะตรวจครรภ์ขึ้น2ขีดจางๆแต่ไปตรวจที่โรงพยาบาลแล้วไม่มีครรภ์ต้องตรวจซ้ำไหมค่ะ