31 ตอบกลับ

ขนาดท้องไม่ได้สัมพันธ์โดยตรงกับ นน หรือขนาดของตัวน้อยในครรภ์นะคะ ถ้าตอนซาว คุณหมอบอกว่าน้องปกติดี หนักตามเกณฑ์ แข็งแรงดี ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ^^

อย่ากังกลน่ะแม่ ท้องเล็กไม่ได้แปลว่าลูกจะตัวเล็กน้า ในรูปตอนท้อง7เดือน คลอดน้องตอน 34+4 นน.2,540 หลังคลอด5วัน หน้าท้องกลับมาบางเหมือนเดิมเลย

คลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ ท้องเล็กเหมือนกันแต่เดือนที่แล้วคุณหมออัลตร้าซาวน์น้องโตตามเกณฑ์ค่ะ รอลุ้นเดือนนี้หมอนัด วันที่ 25นี้ค่ะ

20+6 กำหนด4พย ท้อง2 แล้ว ท้องเล็กเหมือนกันท้องแม่เล็กใช่ว่าลูกจะตัวเล็กหรือไม่แข็งแรงนะค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะ เราก็ท้องเล็ก แต่หมอบอกน้องน้ำหนักตามเกณฑ์

25 weeksท้องออกน้อยมาก กำหนดคลอด8ตุลา แต่น้องโตและแข็งแรงดีค่ะ

นี่ของแม่ค่ะมีคนว่าท้องเล็กมากก่อนท้องน้ำหนัก49ตอนนี้53.8

1 พย ค่ะมีแต่คนทักว่าท้องเล็ก😂ยังไม่ทราบเพศเรยค่ะแม่

21w ท้องเล็กเหมือนกันคะ แม่ตัวเล็กตัวด้วย คลอด3.พ.ย

VIP Member

บ้านนี้คลอด 22/11 ค่ะ ท้องใหญ่แต่น้ำหนักขึ้นมา 1.1 โล