1 ตอบกลับ

VIP Member

คลอดลูกมากแล้วสองคน นอนคพ.วันสองวันหมอก็ให้กลับแล้วคะ คลอดธรรมชาติคะ แถมคลอดออกมาพยาบาลก็เป็นคนเลี้ยงให้คะ เราเตรียมแค่ของที่จะให้อุ้มห่อตัวนอนกลับบ้าน รพ.รัฐคะ

พอคลอดเสร็จ เรากับลูกจะโดนแยกกันคะ ลูกจะอยู่ที่ห้องเด็ก ส่วนเราจะอยุ่ที่ห้องร่วมไม่ก็ห้องพิเศษที่เราจองไว้คะ เวลาญาติมาเยี่ยมก็เยี่ยมแยก เรายังให้แฟนถ่ายรุปลูกมาให้ดูคะ แต่หมอก็ให้เราดูรอบนึงก่อนเย็บแผลเราต่อคะ รพ รัฐค่ะ ถ้าเป็นเอกชนคงอีกแบบค่ะ