4 ตอบกลับ

ถ้าจะให้พูดแบบตรงๆคือไม่อยากให้เสียเงินหลายรอบนะคะ อย่าซื้อเองผ่านออนไลน์เพราะหัวนมและลานนมของแต่ละคนไม่เท่ากัน การซื้อใช้เองแบบไม่ให้หมอและพยาบาลประเมินให้หรือวัดให้ หรือทดลองใช้ก่อน มันจะมีปัญหาตามมาได้เรื่อยๆค่ะ อย่างของเราได้รับการประเมินจากหมอและพยาบาลแล้ว และได้ทดลองใช้เครื่องและลองปั้มนมแล้ว พูดได้เลยมันแตกต่างมากเวอร์ๆ เครื่องเราได้ไม่ถึงออน ได้มากสุด4ออน เครื่องรพ.ได้มากสุด7ออนและสบายเต้ามากสุดๆค่ะ

บ้านนี้ใช้เครื่องปั๊มนมไฟฟ้าแบบเต่าทองค่ะมีขายตามแอพส้มกับแอพน้ำเงินราคาไม่ถึง300ค่ะส่วนปั๊มมือบ้านนี้ใช้ของเนเจอร์ค่ะ200กว่าบาท

ถ้าคุณแม่ อยู่ กทม. สามารถมาทดลองหรือปรึกษาหมอพยาบาล ที่รพ.เด็กได้นะคะ แผนกคลินิกนมแม่ค่ะ ดีมากๆเลยค่ะ

บ้านนี้ใช้ของNatur 2มอเตอร์ ปรับได้9ระดับเลือกกรวยให้พอดีกับหัวนมถือว่าโอเคอยู่นะคะ

สำหรับบ้านนี้ถืดว่าโอเคค่ะ เลือกกรวยให้พอดีกับหัยรวมก็โอเคอยู่ค่ะ