11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะปวดเอว ปวดขา นอนหงายหายใจไม่ค่อยออก หมอเค้าแนะนำเรื่องปวดเอวปวดหลังนะคะ ให้ใช้หมอนรองที่ขาค่ะให้สูงกว่าเอวเรา และให้นอนตะแคงจะได้หายใจสะดวกขึ้น นอนตะแคงข้างซ้ายจะดีกว่าค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยนะคะ ♥️ แม่จะลองทำตามค่ะ เพราะปวดไม่ไหวเลยจิงๆค่ะ

หมอกำหนดคลอด 20 พฤษภาคมแต่พอถึงกำหนดไม่ปวดท้องไม่รู้สึกอะไรเลยจนเลยมาวันที่ 23 แล้วก็ยังไม่รู้สึกอะไรแบบนี้ต้องไปหาหมอไหมคะแนะนำหน่อยค่ะท้องแรกค่ะ

ลองปรึกษาหมอดูนะคะแม่ ♥️💕

ปวดหลังเหมือนกันเลยค่ะ...ตอนนี้ 18 วีค..ทรมาณมาก.ได้แต่อดทน..แต่บางวัน.ส่วนตัวแม่เล่นโยคะเบาๆ.ช่วยคลายปวดได้บ้างค่ะ

เดี๋ยวแม่จะลองทำตามดูบ้างนะคะ ไม่ไหวจิงๆค่ะ♥️

สู้ๆค่ะ อดทนคำเดียว เราผ่านจุดนั้นมาแล้ว ตอนนี้น้องได้7วันแล้ว ตอนแพ้ท้องทรมานจริงๆ อดทนไว้นะคะคุณแม่✌

ขอให้ตัวน้อยแข็งแรงๆนะคะคุณแม่ แม่ก็อยากคลอดแล้วค่ะ 😂♥️♥️

ใช้หมอนข้างหรือหมอนนอนสำหรับคนท้อง ช่วยได้ค่ะแม่ ลองหามาใช้ดู เวลานอนตะแคงสบายเลย

โอเครค่ะ ♥️ ขอบคุณนะคะ

เป้นปกติค่ะ ท้องเริ่มใหย่เป้นแบบนี้ค่ะ เราปวดตั้งแต่เริ้มท้องยันคลอด

ขอบคุณนะคะ♥️

อายุครรภ์เท่ากันค่ะ ปวดร้าวเอวเลยทีเดียว ปรึกษาหมอบอกให้โยคะกับว่ายน้ำ

จะลองทำตามดูนะคะคุณแม่♥️

ลองใช้หมอนคนท้องช่วยซัพพอตตอนนอนดูค่ะ

ค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ♥️

TapFluencer

นอนตะเเคงนะค่ะเเม่ จะได่สบาย

VIP Member

เป็นเหมื่อนกันค่ะ

ไม่อยากจะคิดเลยค่ะ ถ้าอายุครรภ์มกกว่านี้ 🥲🥲