6 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าอึแข็ง หมอบอกว่า ลองงดแคลเซียม ไปวันเว้นวัน สังเกตอึ อ่อน แล้วค่อยกลับมากินปกติได้ ลองดูนะ แม่ลองทำแล้วคะ เวลากลับมากินแคลเซียม ถ่ายยาก

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

อีกไม่เกิน2เดือนแม่จะเป็นริดสีดวงมันจะคันๆก้นก่อน เพราะเราก็เป็น เบ่งคลอดลูกติ่งยิ่งออกมาเจ็บมากทุกวันนี้ก็ยังไม่หายเลย

VIP Member

คุณแม่ควรกินผัก ผลไม้ เยอะๆ นะค่ะ จะช่วยให้ขับถ่ายดี แล้วอย่าดื่มน้ำเยอะๆด้วยนะค้ะ

ถ้าท้องผูกก็ถ่ายเป็นเลือดเหมือนกันค่ะต้องพยายามกินผักเยอะๆ

คุณแม่อาจจะเปนริดสีดวงรึป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ