33 ตอบกลับ

ควรซักก่อนให้น้องใส่นะค่ะ เพราะเสื้อผ้าที่ซื้อมาบางทีเนื้อผ้ามันจะแข็งค่ะ จะทำให้ระคายเคืองผิวน้องได้ ควรซักสัก2-3ครั้งนะค่ะ บ้านนี้ทยอยซักไปแล้ว1ครั้ง เดี๋ยวช่วง6เดือนจะซักอีกรอบและรอบสุดท้ายก่อนคลอดอีกสักรอบค่ะ

ถ้าสินค้ามาจากจีนหรือต่างประเทศโรงงานหรืออะไรก็แล้วแต่คุณคิดว่ากว่าของจะมาถึงมือคุณมันผ่านอะไรมาบ้าง​ ฝุ่นระอองเชื้อโรคที่มองไม่เห็นคุณคิดว่าผ้าสะอาดรึป่าวคะ​ ควรซักก่อนใส่ทุกครั้งค่ะ

แนะนำให้ซักก่อนใส่ค่ะ พอคลอดเสร็จสักพักพยาบาลก็จะมาเอาเสื้อผ้าไปใส่ให้ลูก ถ้าไม่ซักลูกอาจเกิดผดผื่นคันได้ค่ะ เสื้อผ้าตัดเย็บ​ในโรงงานไม่รู้ผ่านมือใครมาบ้าง สงสารเด็กค่ะ

ขนาดของผู้ใหญ่ซื้อมายังต้องยัง ผิวเด็กบอบบางมากนะ เรื่องแบบนี้ไม่น่าถามเลยนะ ที่นอน ผ้าห่อตัว ผ้าอ้อม ผ้าเช็ดตัว เสื้อผ้าต้องซักหมด

คุณแม่คิดว่า โรงงานที่เขาผลิต จะทำความสะอาด ก่อนเอามาขายหรอค่ะ ขนาดของผู้ใหญ่ ซื้อมาใหม่ยังต้องซักก่อนใส่เลยค่ะ ท้องแรกเหมือนกัน

เป็นค่ะ แพ้คันลูกขึ้นผื่น แม่ย่าบ้านนี้บอกไห้ซื้อมาเตรียมไว้ตั้งแต่รู้เพศ ถึงเวลาจะได้ซักไว้ไห้เค้าใส่เค้าจะได้ไม่แพ้

ขนาดของเราซื้อมาใหม่ถ้าไม่ซักยังคันเลย ของลูกก็ควรยิ่งต้องซักให้สะอาด ใช้น้ำยาซักผ้าเด็กโดยเฉพาะ

ซักเถอะค่ะ เราไม่รู้หลอกว่าน้องจะเเพ้หรือไม่เเพ้อะไรบ้าง ภูมิคุ้มกันเด็กเเต่ละคนไม่เหมือนกันน้ะ

VIP Member

พี่สาวเราเคยค่ะ ผื่นขึ้นยังไงก็ไม่หาย จน2เดือน ซักก่อนเถอะค่ะ แม่คงไม่รีบขนาดนั้นเนาะ

VIP Member

มั่นใจได้อย่างไรค่ะว่าผ้าที่ซื้อใหม่สะอาดดี คิดว่าควรซักก่อนนะคะ ผิวเด็กบอบบางค่ะ