28 ตอบกลับ

VIP Member

แอนมัมรสผลไม้ค่ะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นแอนมัมแบบผงชงกินตอนเช้ากับก่อนนอนค่ะน่าจะประหยัดกว่าค่ะ

นมแพะ นมวัว นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ ให้กินสลับกับครับ อย่ากินอย่างเดียวเดี๋ยวลูกจะแพ้

ตอนนี้กิน แอนมัน ดีน่างาดำ นมตราหมี บ้างก็น่ำเต้าหู้งาดำค่ะ กินแบบนี้สลับปนไปมาค่ะ😬

การกินนมสลับกันเด้อจ้า นมแพะบ้างนมวัวบ้างหรือนมอื่นๆ บ้าง ป้องกันน้องจะแพ้นมวัวจ้า

นมจืดดีแล้วค่ะ แต่ทานให้หลากหลายขึ้น ทานได้ทุกนม เน้นน้ำตาลน้อยเข้าไว้ค่ะ

TapFluencer

ต้องกินนมสลับหลากหลายกันไปค่ะ อย่ากินนมเดิมนานๆ เด็กออกมาอาจแพ้นมวัวได้

แม่บ้านนี้กินสลับกัน นมจืดตราหมีชมพู นมจืดดัชมิล น้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลเลย

ขอบคุณค่ะ คำแนะนำ

กินทุกนมเลยค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมแพะ นมงาดำ กินไม่ซ้ำกันสักวันค่ะ

ไม่ได้กินนมเลยค่ะ หมอให้งดนมเพราะน้ำหนักแม่เกิน บำรุงอย่างอื่นแทน

นมถั่วเหลืองแบบชง, นมแพะแบบชง, โปรตีนแอมเวย์แบบจืด สลับๆ กันค่ะ