16 ตอบกลับ

ทางนี้พ่อชอบกินผลไม้มากค่ะ ไม่เคยขาด น้ำตาลดีจากผลไม้บำรุงอสุจิค่ะ ส่วนแม่กินโฟลิกตั้งแต่ปล่อยท้องค่ะ เดือนเดียวมาเลย

จำไม่ได้แล้วอะค่ะแม่ ตอนเรากินเราไปถามเภสัชเค้าก็แนะนำมาให้ ให้กินหลังอาหารเช้าค่ะ

บ้านนี้8ปีค่ะกว่าจะท้องกินยาคุมบ้างไม่กินบ้างหลังจากไม่กิน1-2เดือนท้องเลยค่ะยาคุมช่วยกะตุ้นฮอร์โมนได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ทานโฟลิครอเลยค่ะ เราให้คุณพ่อทานแบล็คมอล์ บำรุงน้องจิด้วยค่ะ

กินพวกธัญพืชค่ะ เสริมน้ำมันปลาและโฟลิค ตรวจการตกไข่

กินโฟลิค พร้อมออกกำลังกายค่ะแม่

ขอบคุณมากๆค่ะ

..