9 ตอบกลับ

บ้านนี้มีจนคลอดเลยค่ะก่อนคลอด4-5วันก็ยังมีแต่ถ้าแม่เคยแท้งหรอรกเกาะต่ำก็ควรปรึกษาหมอนะคะ

ถ้าเคยแท้งหมอจะให้เฝ้าระวังช่วง5เดือนแรกเลยค้ะ พอดีบ้านนี้เคยแท้งหมอสอนให้ระวังทุกอย่างเพราะกลัวเราจะเสียลูกไปอีก

หลัง 3 เดือนจะดีกว่า ค่ะ แต่บ้านนี้รู้ว่าท้อง คุณพ่องดเลยค่ะ ตอนนี้ 33+6 w แล้ว

เรามีปกติจนใกล้คลอดค่ะ หมอแนะนำแค่ไม่รุนแรงผาดโผนเกินไปก็พอแล้วค่ะ😂

Super Mum

ได้ ในท่าที่เหมาะสม แต่ปกติหมอจะแนะนำให้เลี่ยงในช่วงไตรมาสแรก ค่ะ

ฝากครรภ์แล้วใช่ไหมคะ ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงต่างๆก็มีได้ค่าาา

ขอบคุณทุกคำตอบของแม่ๆนะคะ

ได้ค่ะ แต่อย่าทำแรงนะคะ😂

ไตรมาสแรก งด ดีที่สุดค่ะ

ไม่รุนแรงค่ะ