15 ตอบกลับ

แจ้งหมอค่ะ หมอจะให้ยามาทาน อาการจะค่อยๆดีขึ้น กินอะไรไม่ได้ ก็แบ่งกินเป็นมื้อย่อยๆ ไม่ต้องเครียดนะคะ แรกๆเค้ายังได้รับสารอาหารจากถุงไข่แดงค่ะ แต่โฟลิค ต้องฝืนใจกินให้ได้ค่ะ ตัวนี้สำคัญ

แนะนำให้เลือกกินค่ะแม่ พยายามกินของที่ไม่มีกลิ่น รสไม่จัด เพราะอวกเป็นอะไรที่ทรมานมาก อดทนค่ะ เดี่ยวสักพักก็ดีขึ้น เราเองก็แพ้หนักค่ะ นี้เข้า3 เดือนแล้ว ดีขึ้นทันทีเลยค่ะ✌🏻

ไม่มีวิธีไหนแก้อาการแพ้ ได้ แต่แม่ต้องสู้ กายสู้ ใจสู้ แพ้ก็ต้อง พยายามทานนิดๆหน่อยๆๆ อ้วกออก ก็กินเข้าไปใหม่ค่อยๆๆทีละน้อยๆๆ เดียวผ่านไปได้ สู้นะแม่

ขอบคุณมากๆค่ะ หนูจะพยายามกินเยอะๆนะคะ

ปกติคะ เดี๋ยวอาการก็ดีขึ้น พักผ่อนเยอะๆ พยามยามทานน้อยๆ ทานบ่อยๆขึ้น เป็น5-6 มื้อ นะคะ✌️✌️ ทางนี้12 wk ก็ยังเป็นไม่หายเลยคะ

อาการแพ้ท้องแก้ยากค่ะถ้าเบื่ออาหารเบื่อเนื้อแนะนำกินสลัดไข่ต้มน่ะค่ะแล้วถ้าเบื่อนมแนะนำลองน้ำเต้าหู้แทนก่ได้ค่ะ

กินผลไม้ เอาค่ะ กินข้าว ทีละคำ2คำก็ยังดีค่ะ แต่กินเรื่อยๆ หาน้ำหวานๆมากินค่ะ เช่นน้ำแดงเฮลบูลบอยค่ะ ค่อยๆจิบเอาค่ะ

VIP Member

เเก้ไม่ได้ค่ะช่วงเเพ้​ ้ดี้ยวก็ดีขึ้น​ เราก็เป็น​ ช่วงนี้ทานไรได้ทานไปก่อน​ ดื่มน้ำมากๆ​ พักผ่อนมากๆ​ พอ😅😅

พักผ่อนเยอะๆค่ะ ส่วนตัวท้อง 8 เดือน พึ่งเคยบ้านหมุนครั้งแรก อ้วกไม่หยุดเลยค่ะ นอนพักเยอะๆ ดีขึ้นค่ะ

แก้ไม่ได้จ้า อดทนเท่านั้นค่ะ ทานเท่าที่ทานได้ ไม่ต้องไปฝืน พักผ่อนเยอะๆ หายไวๆนะคะ

ช่วงที่ท้องแรกๆก็เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้37 2ก็ยังเบื่ออาหารเบื่อเนื้ออยู่เลยค่ะ