2 ตอบกลับ

เราเป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ ต้องไปที่ประกันสังคมแล้วขอย้ายสิทธิมาจังหวัดที่ตัวเองอยู่แล้วเขียนชื่อโรงพยาบาลที่ต้องการรักษา หลังจากนั้นรอสิทธิตัด6เดือนแล้วย้ายสิทธิมาเป็นบัตรทอง ระหว่างรอก็เสียค่าใช้จ่ายเองค่ะ แต่โรงพยาบาลรัฐเราเสียแค่ตอนฝากท้องวันแรก เจาะเลือดอัลตราซาวด์ประมาณ1400 หลังจากนั้นก็ไม่ได้เสียอะไรค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดละ ประกันสังคมตัดสิทธิตอนกลางเดือนสิงหาก็รีบย้ายมาเป็นบัตรทองเลย

ขอบคุนมากนะค่ะ🙏🏻

น่าจะต้องตามที่ทาง รพ แนะนำนะคะ ฝากท้อง รพ รัฐ ค่าใช้จ่ายน่าจะไม่เยอะ พอดีคลอด ก็ใช้สิทธิบัตรทองได้