53 ตอบกลับ

บ้านนี้ 37+6 ครบ 40w 7/7/65 แต่จะผ่าคลอด จันทร์นี้แล้วจ้าก็ประมาณ 38+4 บ้านไหนยังไม่คลอดสู้ ๆ จ้า ท้องนี้ทรมานกว่าท้องแรกเยอะ

ขอบคุณมากจ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่แต่บ้านนี้ 35 วีคเองเวลาพลิกตัวตะแคงจะมีอาการหน่วงๆที่จิมิแล้วเวลานอนตะแคงจะปวดหลังมาก

เราก็เป็นจ้า

บ้านนี้37+4ค่ะ ปวดหลังมากค่ะเดินลำบากแล้ว กำหนดคลอด10ก.ค ค่ะแต่คุณหมอนัดตรวจ28มิ.ย นี้ไม่รู้จะถึงวันนัดไหม

น้องกี่กิโลแล้วค่ะ

ท้องแหรมจังค่ะท้องลูกชายมั้ยค่ะแบบนี้ ก็เป็นอาการไกล้จะคลอดก็เจ็บแบบนี้ละค่ะคุนแม่ไม่มีอะไรหรอกค่ะ

น้องผช.ค่ะ ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 38+2วีค นัดคลอด4กรกฎาค่ะ รู้สึกปวดหลังปวดเอวเจ็บตรงจิมิเหมือนกันค่ะ

กำหนดคลอด4กค.เหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีอาการอะไรเลย

บ้านนี้38wปวดไปหมด ปวดหลัง ปวดหว่างขา ปวดหัวหน่าว ตอนแรกตั้งใจอยากคลอดเองแต่วันนี้ งอแงอยากผ่าแล้ว😭

อดทนนะค่ะแม่ๆ

กำหนด 8 ก.ค เหมือนกันค่ะ อาการเดียวกันเลยค่ะ จะเดินหรือนอนพริกตัวแต่ละทีเจ็บทรมานมากค่ะ

บ้านนี้37+4วีค เดินทีปวดร้าวจิมิไปหมดเลยค่ะแทบเดินไม่ได้ อยากออกแล้วค่ะอึดอัดไม่ไหว🤣🤣✌️

อดทนค่ะ สู้ๆ

VIP Member

บ้านนี้38 3 เป็นเหมือนกันคะครอบครัวว่าไม่หน้าเกินสิ้นเดือนนี้หรือไม่ก็ตอนเดือนหน้าเลย

ใกล้แล้วค่า

36+6🥺เจ้บท้องน้อยเจ็บจิมิเหมื่อนกันจ้าเหนื่อยมากพลิกตัวก็ยากปวดเนื้อปวดตัวไปหมด