41 ตอบกลับ

เราก้อเหมือนกันจ้า วันที่ 3 ไปหาหมอมา แต่เราไม่มีเลือดออกนะคะ หมอซาวดู บอกว่าอายุครรภ์9wแต่เล็กมาก 0.7มิลค่ะ วันที่ 17 หมอนัดซาวอีกทีจ้า ลุ้นเหมือนกันค่ะ

เหมือนกันนะคะ สู้ๆค่ะ

อาทิตย์ที่แล้วไปฝากครรภ์มา 9วีค 6วัน บ้านนี้เห็นหัวใจเต้นชัดเลยค่ะ น้องอาจจะยังเล็กเลยเห็นไม่ชัดไหมคะ แต่ถ้ามีเลือดออก คุณแม่เสี่ยงแท้งคุกคามได้ค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ เดี๋ยว​รอพบคุณ​หมออีก 2 สัปดาห์​ค่ะ รอลุ้นต่อ

เราก็เคยเป็นอาการแบบนี้ค่ะ ไปอัลตร้าซาวด์ไม่พบเด็ก สรุปหมอบอกท้องลม 2 วันหลังทราบเราก็ปวดท้องอย่างหนัก ขูดมดลูกเลยค่ะ แล้วก็บำรุงใหม่ปล่อยใหม่

เลือดออกตอน 11 วีค ไปหาหมอ ซาวด์ดูน้งปกติ เสีบงหัวใจก็ปกติ แต่ก็ยังมีดลือดสีน้ำตาลออกมาบางวัน จน 13 วีค พรุ่งนี้จะไปพบฟมอ ภาวนาให้น้องยังปกติค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่

ขนาดของตัวอ่อน ที่เพิ่งได้6สัปดาห์รึเปล่าคะแม่ ถ้าเป็นแบบนั้นถือว่าปกติค่ะ รอให้ถึง 8 สัปดาห์ขึ้นไป ถ้าไม่เจอหัวใจค่อยติดตามต่อค่ะ

ของแม่ท้องที่แล้วก็ 9w น้องไม่มีหัวใจค่ะ คุณหมอเลยขูดมดลูกให้ ตอนนี้มีน้องใหม่ ได้ 12w แล่วค่ะชาวด์ เห็นหัวใจตอน7w ค่ะแม่สู้ๆนะคะ

เคยคะ ตอนท้อง2เดือน มีเลือดออกนิดๆ ออกแบบนี้4วันไปหาหมอ หมดฉีคยา น้องเลยตกคะ แต่ตอนนี้ท้องไหมละนะ 2เดือนละ ต้องรักษสไห้ดีๆ

คุณแม่อดทนอีกนิดนะคะ 13วีค จะเริ่มชัดเจค่ะ ของเราตอนแรกก็เล็กมากๆ แถบมองไม่เห็น ตอนนี้ของเราน้อง 13วีคกว่าแล้วเห็นตัวแล้วค่ะ

ขอบคุณ​ค่า หมอบอกให้รอลุ้นอีก 2 วีคค่ะ

แม่ทัอง6วิคเองคะ...บางรายเจอแต่ถุงครรภ์นร้า...ไม่ต้องกังวลจ้ารอก่อนนะน้องอาจจะมาช้านิดนึงบำรุงเยอะๆนร้า😋😋🥰🥰

เคยเป็นค่ะ เจ็บแบบหน่วงที่ท้องน้อยด้วย เลยรีบไปหาหมอ ดีที่น้องยังอยู่ หมอฉีดยากันแท้งและให้ยากันแท้งไปกินค่ะ

ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกน้อยนะคะ✌️ค่ะ