25 ตอบกลับ

16+3 พึ่งไปฉีดมาเมื่อวานค่ะได้ฉีดเป็นแอสตร้าเข็ม2 ตัดสินใจฉีดเพราะพยาบาลด่าไม่เลิกค่ะบังคับให้ไปฉีดทุกครั้งที่ไปหาหมอแม่บ้านนี้มีภาวะแท้งคุกคามด้วยซึ่งวัดใจกันไปเลยว่าถ้าเราไปฉีดมาแล้วลูกเราเป็นอะไรไปอย่างน้อยๆเขาจะได้ตระหนักว่าวัคซีนบางตัวก็ไม่ได้เหมาะกับคนท้องโดยรวมตอนนี้ยังปกติดีค่ะน้องยังตอดอยู่

แม่ไม่ต้องกังวลนะคะพยายามเซฟตัวเองมากๆ ดูแลตัวเองนะคะเครื่องเครียดๆให้ปล่อยผ่านไปเลยลูกเราๆรักอยู่แล้วเขามีน่าที่แนะนำ(บังคับ)ส่วนเราก็รับฟังค่ะทุกอย่างอยู่ที่เราตัดสินใจ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ไม่ฉีดค่ะอายุครรภ์ตอนนี้ก้อ36+3แล้วแล้วอายุหนูยังไม่ถึงพึ่งจะ17แต่ผู้ใหญ่บ้านมาตามให้ไปฉีดแต่หนูไม่ไปเพราะดูข่าวแล้วก้อกลัวฉีดแล้วลูกเสียอะไรประมาณนี้แอบกลัวอยู่ค่ะ😂

ฉีดไปซิโนแวคแล้ว 1 เข็มแต่ดันท้องก่อนเข็ม2 เลยยังไม่ได้ฉีด แต่คิดว่าจะไม่ฉีดค่ะ เพราะเข็มแรกก็แพ้มีอาการชา มือชาเท้าไป 7 วัน ส่วนอาการมือเกร็งงอ เป็นแค่วันเดียวค่ะ 😩

บ้านนี้ไม่ได้ฉีดเลยคะ ร่างกายคนเราภูมิต้านทานไม่เท่ากัน กลัวเสี่ยงจะกระทบกับลูกในท้องเราเลยตัดสินใจไม่ฉีดคะ

บ้านนี้33วีค จะฉีดโมเดอร์นาวันที่19พ.ย.ค่ะ แต่คงจะไม่ฉีดหรอกค่ะ กลัวอันตรายกับลูก ลูกคนแรกกว่าจะได้มา10ปีเลยค่ะ

เราก็ได้คิวโมเดอน่า แต่ก็ยังไม่ฉีดค่ะ เก็บไว้หลังคลอดดีกว่ส คุณหมอที่ฝากท้องก็ให้เราตัดสินใจเองค่ะ ว่าจะฉีดหรือไม่ฉีด

บ้านนี้ก็ไม่ฉีดจ้า หมอบอกให้ฉีดทุกครั้งที่ไปรพ.(ตามนัด) แต่ก็ไม่ฉีด ไม่กล้าเสี่ยง😅 ตอนนี้ #34+3วีค

บ้านนี้ก็ยังไม่ฉีดค่ะ กลัวน้องเป็นอะไรไป อายุ18บริบูณวันที่10เดือนหน้าค่ะ เเต่ยังกลัว

ไม่ฉีดเหมือนกันค่ะ แต่หมอด่า ขู่ด้วยว่าถ้าคนไม่ฉีดเขาอาจไม่ทำคลอดให้

รพ. บางแห่งถ้าไม่ฉีด หมอจะไม่โอเคเท่าไหร่นะคะ ถ้าฉีดลูกได้ภูมิต้านทานไปด้วยน๊า

บ้านนี้ฉีดแล้วค่ะ🥰 เข็มแรกตอน13w ซิโนแวค เข็ม2ตอนประมาณ20wค่ะไฟเซอร์ ปกติดีค่ะแม่

ยังไม่ได้ฉีดเหมือนกันค่ะ กลัวมีผลต่อลูกในท้อง รอคลอดก่อนถึงค่อยไปฉีดค่ะ