24 ตอบกลับ

ไม่สูงมากนิค่ะแม่ บ้านนี้ความดันวัดแต่ล่ะที156/ขึ้นตลอด ก็ไม่มีปันหาอะไรจ้า ความดันสูงตั้งแต่ตังครรภ์จนคลอดเรยจ้า

ใช่มั้ยคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ความดันปกตินะค่ะ แค่หัวใจตื่นเร็วนิดหน่อย พยาบาลจะให้วัดซ้ำค่ะ อาจเป็นเพราะคุณแม่ตื่นเต้นรึเปล่า

เราวัดความดันที่คลีนิคฝากท้องทุกครั้งก็ยุที่119-132นะค่ะไม่เห็นหมอว่าผิดปกติเลยค่ะ หรือยังใง

ไม่รู้เหมือนกันค่ะ แต่นี่วันที่อนามัยใกล้บ้านค่ะ 😂 ตอนนี้ปกติแล้วค่ะ

บ้านนี้เป็นอาการเดียวกันเลยค่ะ ปวดหัวมากแทบระเบิด เวียนหัว เลยต้องนอนอย่างเดียว

ปกตินะแม่ ความดันปกติเลยจ้า ระหว่าง 80/120คือปกติ ค่ะ พยาบาลจบมาจากไหนเนี่ย

ไม่ต้องคิดมากนะคะ ความดันปกติค่ะ ของเราต่ำ 70/110 หมอบอกให้กินน้ำเยอะๆ วันละ3ลิตรเลยจ้า

ความดันปกติคะ ดีแล้ว บ้านนี้ไปหาหมอวันไหนก็ตำ่เอามาก

ขอบคุณนะคะ😊

น่าจะเป็นภาวะ Epreclaimshire ค่ะทานแอสปรินจะหายค่ะ

ค่ะ ขอบคุณนะคะ😊

เราเป็นความดันต่ำแต่หมอบอกไม่เป็นไร

บ้านนี้สูงกว่าอีกจ้า หมอว่ปกติ

ก็ไม่สูงมากนี่คะแค่106 63ปกตินะ