15 ตอบกลับ

จริงๆต้องฝากตั้งแต่แรกๆนะคะ เพราะน้องดึงสารอาหารจากร่างกายของคุณแม่ ใกล้คลอดจะมีปัญหาเรื่องเลือดนะคะเพราะตอนท้องเราได้ทานยาบำรุงเลือดตลอด กระดูกคุณแม่ก็จะบางเพราะไม่ได้บำรุงแคลเซียมด้วย

กินยาวันละ3เม็ดค่ะ ไตรมาสแรกก็3เม็ด บำรุงลูกเรา ไตรมาสสองก็3เม็ด ตอนนี้ท้อง6 เดือน ได้ฉีดวัคซีนไป3เข็มด้วยค่ะ แนะนำให้ไปฝากท้องนะ เพื่อสุขภาพแม่ท้องและลูกคะ

ใกล้คลอดแล้ว ไปฝากครรภ์ตอนนี้ก็สายไปหลายอย่าง ทั้งตรวจนิฟเพื่อดูดาวน์ซิมโดรม ซิฟิลิส HIV เบาหวาน รอคลอดค่อยไปเลยแล้วค่ะ

ไตรมาส3นี่ ทานยาวันละ 4 รอบ ต้องบำรุงนะคะ สงสารตัวเล็กจังไม้ได้บำรุงอะไรเลย

ควรฝากท้องละไปหาหมอทุกนัดนะคะ เราเสียลูกเพราะไปไม่ตรงนัด7เดือนนี้ล่ะค่ะ

เสีย​ใ​จด​้​ว​ยนะคะ​ เป็น​เพราะ​อะไรค่ะ

ไปฝากท้องได้แล้วค่ะไม่ได้กินยาบำรุงอาจเป็นอันตรายต่อลูกในครรภ์

ไม่เยอะค่ะ ส่วนมากเป็น แคลเซียม กับยาบำรุงเลือดค่ะ

บ้านนี้ได้ยา 3 ตัวค่ะ โฟเลท แคลเซี่ยม วิตามินรวม ค่ะ

ขาดทั้งวิตามินขาดทั้งแคลเซียม สำคัญๆทั้งนั้น

ยาที่ได้มี2ตัวจ้า บำรุงเลือด เเคลเซียม