15 ตอบกลับ

ของบ้านนี้25สัปดาห์ หมอนัดคลอด21มีนา66 ไม่รู้ว่าหมอจะทักว่าท้องเล็กเกินไปหรือป่าว น้ำหนักขึ้นมาแค่3โลเอง

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะของเราได้ลูกสาว

ไม่แน่ใจเลยค่ะว่าเล็กไหม ของเราก็ 24 สัปดาห์ คลอด 31 มีนา 66 ท้องใหญ่และตึงมาก หรือว่าเราอ้วนไม่รู้ ตอนนี้หนัก 75

คลอดใกล้ๆกันเลยค่ะ เอ็นดูเจ้าน้องหมา น่ารักมากๆ

ช่วงใกล้ๆจะเข้าไตรมาส 3 ค่ะ บ้านนี้อึดอัดมากๆค่ะ ถ้าน้ำหนักทารกตามเกณฑ์ ถือว่ายังปกติดีนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ 26 วีค น้ำหนักขึ้น 20 กิโลแล้วค่ะ อิจฉาแม่ทัองเล็กๆ มากเลยค่ะ บ้านนี้ปวดหลัง ปวดเอว มากค่ะ

หนูก็เริ่มมีปวดหลังนิดๆแล้วค่ะ แต่ท้องหนูไม่รู้เล็กไปไหม

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่ของเราใหญ่กว่านี้ ตอนแรกๆท้องไม่ออกพอเริ่มออกก็มาแบบใหญ่เลย

ของหนูเหมือนคนพุงออกเฉยๆเลยค่ะ

TapFluencer

คุณแม่น่าจะจำผิดหรือเปล่าคะ ของเรา24wคลอด18มีนาค่ะ ของคุณแม่น่าไม่ไม่ใช่24wค่ะ คลอด30มีนา

ของเรา25wหมอกำหนด28มีนาค่ะ

ถ่ายตอน22วีค ตอนนี้24วีค ค่ะ 1เมษา บ้านนี้อ้วนด้วยค่ะ แต่นน.ขึ้นมา5โลจ้า

ผู้ชายเหมือนกันค่ะ ☺️

ท้องแรกรึเปล่าคะ ถ้าคุณหมอบอกว่านน.เด็กตามเกณฑ์ ก็ไม่เป็นไรค่ะ

งั้นอาจจะปกตินะคะ แม่ๆบางคนตัวเล็ก ท้องจะไม่ค่อยออก แต่ถ้าไม่สบายใจ พบหมอรอบหน้า ลองสอบถามดูค่ะ

เหมือนกันค่ะหมอบอกท้องเล็ก น้ำหนักลูกไม่ตามเกณฑ์ไปอีก

ของหนู ได้แต่ยาบำรุงเลือดมากินตลอดเลยค่ะเวลาไปตามหมอนัด

30มีนา66 เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้โดนทักตลอดว่าท้องเล็ก 24+3