20 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลไปนะค่ะ บ้านนี้ 5 เดือนได้ถึงเวลาอยู้ๆก็คว่ำเองได้ค่ะ ตามพัฒนาการเขาเลยค่ะแม่ อย่าเอาไปเทียบกับลูกคนอื่นค่ะ พัฒนาการไม่เหมือนกัน ช้าไม่ใช่ว่าด้อยกว่าค่ะแต่แล้วแต่เด็ก

ค่ะแม่ทำถูกแล้วช่วยมั้งไม่ช่วงมั้งค่ะ ให้เขาได้พยายาม ลุ้นไปกับลูก😁 ใครจะพูดว่าช้าอะไรช่างหัวมันไปเลยจร้า ลูกเราๆรู้ดี

ของแม่น้องเริ่มคว่ำปลาย4เดือนเข้าเดือนที่5 ตอนนี้เข้า6เดือน พลิกงายพลิกคว่ำเองได้แต่ยังไม่เริ่มคลาน เริ่มจับให้นั่ง อยู่ในเกณฑ์อยู่ค่ะพยายามจับน้องนอนตะแคงบ่อยๆๆดูค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ....ก็พยายามช่วยเค้าทุกๆวัน ลุ้นไปกับเค้าทุกๆวัน😋

บ้านนี้คว่ำตอน 3 เดือนครึ่งเป๊ะค่ะ ที่บ้านจับเค้านอนคว่ำ ตอนแรกเค้าไม่ชอบค่ะ แต่พอถึงเวลาเค้าคว่ำเองเลย เดี๋ยวพอคอเค้าแข็งแรงเค้าจะคว่ำเองค่ะแม่

ลุ้นทุกวันเลยค่ะ😁😁😁

คว่ำตอน4เดือน7วันหลังฉีดวัคซีน ก็คว่ำโชว์ไปเลยค่ะ จับนอนตะแคงถ้าน้องทำท่าอยากจะคว่ำก็ช่วยดันก้นน้อง ทำสัก2-3ครั้งน้องจำได้ก็จะทำตามเองรืะ

จับนอนตะแคงตั้งแต่ออกจากโรงพยาบาลเลยค่ะ ทำท่าจะคว่ำตั้งแต่ 2 เดือน จนตอนนี้ 4 เดือนยังคว่ำไม่สำเร็จเลยค่ะ ลุ้นทุกวันเลยค่ะ🥺

บ้านนี้คว่ำเองตอน6เดือน ตั้งไข่11เดือน เดินได้ตอน1.1ขวบค่ะ แม่อย่าเอาน้องไปเทียบกับบ้านอื่นนะคะ เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกันค่ะ

ได้ค่ะ....ขอบคุณนะคะ🥰🥰🥰

2 เดือน 15 วันค่ะ พอคว่ำได้ก็จะคว่ำไม่หยุดเลยค่ะ วางบนพื้นราบปุ๊บคว่ำทันที ฝึกน้องคว่ำบ่อยๆค่ะ

น้องเก่งมากๆเลยค่ะ พอคว่ำได้ คนเป็นแม่จะเหนื่อยเพิ่มอีก10 เท่าเลย😁 เหนื่อยแค่ไหนก็ยอม จิงไหมค่ะแม่!!

บ้านนี้4เดือน5วันแล้วยังไม่คว่ำเลยค่ะ แต่จับคว่ำน้องหงายเองได้ แต่คว่ำเองไม่ได้

ใกล้แร้ว อีกนิดเดียวค่ะแม่🥰🥰🥰🥰

บ้านนี้4เดือน15วันยังไม่คว่ำเอง แต่ถ้าจับนอนตะแคงก็จะคว่ำเองได้จ้า

บ้านนี้ให้นอนตะแคงซ้าย ตะแคงขวาตลอดตั้งแต่ออกจากโรงพยาบาล แต่น้องยังไม่คว่ำค่ะ ก็ต้องรอต่อไป🥺

VIP Member

บ้านนี้เริ่มคว่ำ 2 เดือน 23 วันค่ะ แต่ยังชูคอขึ้นไม่ค่อยได้เท่าไหร่😅

น้องเก่งจังเลยค่ะ🥰🥰🥰

บ้านนี้5เดือน7วันแล้วยังคว้ำไม่ได้เลยค่ะได้แต่ตะแคงอย่างเดียว

เดี๋ยวก็ได้นะแม่🤗 พยายามช่วยเค้าไปทุกวัน สู้ๆๆๆค่ะ✌️✌️✌️