12 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนอาหารทุกมื้อค่ะแม่ ช่วงไตรมาสแรกเค้าก็ทานข้าวต้มหมู7-11กับก๋วยเตี๋ยว ต้องการทานแค่ของร้อนๆ ถ้ารู้สึกทานได้น้อยอยู่แม่ลองเสริมนมและผลไม้เป็นมื้อเล็กๆดูนะคะ อีกอย่างคือก่อนทานข้าวจะทานผลไม้เปรี้ยว รู้สึกว่าช่วยให้กินข้าวอร่อยขึ้นค่ะ😁

ขอบคุณมากค่ะ 😊😊

ลองเปลี่ยนจากอาหารไทย เป็นอาหารแนวอื่นบ้างดีมั้ยคะ ตอนเราท้อง ทานอาหารไทย ฝรั่ง อินเดีย จีน เกาหลี เนปาล หรือ ลองทานตุ๋นมะระ ใส่มะระเยอะกว่าหมู ก็ช่วยได้นะคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

เบื่อเหมือนกันค่ะ แต่พยายามฝืนใจกิน ลูกในท้องจะได้แข็งแรงค่ะ อดทนฝืนใจกินนะคะเพื่อลูกน้อย

จริงค่ะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไตรมาสสุดท้ายแล้วด้วย พ่อกลุ้มมากเลยค่ะตอนนี้ 😢

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นตั้งแต่7วีค มาจนถึง 20วีคเลยค่ะ ถึงเริ่มอยากกินนั่นนี่

ลองเปลี่ยนกินพวกอาหารเส้นดูค่ะแม่ ผลไม้ อาหารเสริม สลับกันค่ะ

บ้านนี้ลองเปลี่ยนแล้วค่ะแม่ แต่อาการเหมือนเดิมเลย แต่พยายามจะกินให้ได้ค่ะ ^^

เป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนมากกินผลไม้กับนมแทน ข้าวไม่ค่อยกินค่ะ

จริงค่ะคุณแม่ ถ้าเป็นผลไม้ ของหวาน ทานได้เรื่อยๆเลย แต่ถ้าเป็นข้าวนี่แทบไม่ ยากแตะเลบค่ะ

ลองเปรียนดูคะ เพื่อช้วยได้ หรืออยากกินกินอาไรก้อกินเลยคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะคุณแม่

TapFluencer

แม่ลองกินอาหารเสริมดูมั้ยคะ เอาที่มีประโยชน์ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่ ตอนนี้แม่ลองสั่งอาหารเสริมมาแล้วค่ะ ไม่รู้จะได้ผลรึป่าวค่ะ 😅😅😅

ลองทานนม ไข่ พวกผลไม้แทนอาหารก้ได้นะคะ