3 ตอบกลับ

อยากรู้อยากลอง ควรศึกษาวิธีป้องกันนะคะ ปล่อยนอกท้องได้ มีโอกาสท้องสูงด้วยซ้ำจ้ะสาว ปล่อยนอกนี่ท้องมาหลายคนแล้ว ไม่อยากท้องใส่ถุงยาง กินยาคุม ฉีดยาคุม หรือฝังเข็มค่ะ (บางคนกินยาคุม หรือฉีดยาคุมยังทะลุมาได้เลยจ้ะ) และแนะนำให้ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ ถ้าท้องปรึกษาแฟนและทางบ้าน ถ้าไม่ท้องไปหาหมอเพื่อตรวจหาสาเหตุ เพราะอาจเป็นมะเร็งหรืออะไรร้ายแรงได้ค่ะ รีบเลยจ้า

ตรวจค่ะน้อง ถึงไม่ปล่อยในก็ท้องได้ถ้าไม่ป้องกัน

Super Mum

ต้องลองตรวจดูนะคะ มีโอกาสท้องได้ค่ะ