32 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง3 เยอะมากค่ะและก็คันแบบไม่รู้ตัว หันหลังใส่กระจกทีคือตกใจมากมันจุดดำๆเยอะเลย ตอนแรกนึกว่าผดร้อน แต่สามีบอกไม่ใช่ น่าจะสิวมีหัวด้วยบางจุด ท้องแรกกับท้อง2ไม่เป็น

เค้าก็เป็นเหมือนกันค่ะ แพ้ทุกอย่าง แบบรุนแรงแม่น้ำหนักลง แต่ลูกตามเกณฑ์ สิวขึ้นทั้งตัวเลย หน้าท้อง หน้า หลัง จัดเต็มค่ะ แต่ตอนนี้ 5 เดือนกว่าแล้ว จางลงไปเยอะเลยค่ะ ผญ.น้า🥰

VIP Member

ไม่ทราบว่าลูกชายรึป่าวคะ เค้าว่าถ้าลูกชายจะมีสิทธิ์ค่ะ เพราะจะผลิตฮอร์โมนเพศชายมาให้ลูกเรา ตอนนี้เป็นทั้งหลังทั้งหน้าเลยค่ะ🥹

ใช่เลยค่ะก่อนท้องมีฮอร์โมนเพศชายสูง เป็นPcosด้วยค่ะ หมอให้กินยาคุมปรับฮอร์โมน จนได้มีเจ้าตัวเล็กค่ะ🥰

เป็นค่ะ😂ท้องแรกเลย ขึ้นเต็มหลัง ตรงท้ายทอย ตรงหน้าอก แล้วช่วงนี้อากาศร้อนตรงคอก็เริ่มขึ้นค่ะ สิวก็เห่อเต็มหน้า😂😂😂

หายค่ะแต่หน้าจะใช้เวลาพอสมควร

เป็นทั้งท้องแรก ท้อง 2 เลยค่ะ ทั้งหญิงทั้งชาย ขึ้นตั้งแต่คอยันเอว แม่ไม่มีโอกาสได้สวยสักท้องเลยค่ะ ให้ตายเถอะ😅

หลังคลอดก็หายเราเป็นตกตอนท้องแรก ปกติหน้าไม่มีสิว พอเห็นหลังตกใจเลยมาตอนไหนไม่รู้ พอคลอดก็หายจ้า

ท้องแรกเราผิวปกติ ท้อง2ผิวแห้งจนผดขึ้นทั้งวันเลยค่ะ😅 แห้งเหมือนช่วงหน้าหนาวอากาศเย็นจัดเลยอ่ะ

ขึ้นเหมือนกันค่ะ ช่วงไตรมาสแรก หน้าเป็นสิวดำคล้ำ สรุปได้ลูกสาวค่ะ ตอนนี้23wแล้ว ไม่มีสิวแล้วค่ะ😊

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องสอง หลังกับหน้าอกเต็มเลย ท้องเเรกไม่เป็นอะไรเลยได้ ลูกชาย

TapFluencer

ตอนนี้ท้องอยู่ 15 สัปดาห์ ขึ้นทั้งหลัง ทั้งต้นแขน ทั้งคอ ทั้งหน้าเลยค่ะ เครียดมาก