35 ตอบกลับ

ท้องแรกประจำเดือนขาดไปประมาณสัปดาห์กว่าๆค่ะถึงตรวจเจอ ท้องนี้ท้องที่2 ประจำเดือนหายไปเดือนกว่าๆเลยค่ะก่อนจะเจอก็ตรวจตลอดเพราะมีอาการแต่ก็ขึ้นขีดเดียวตลอดเลยคิดว่าตัวเองคิดมากไปอาจจะทำงานหนักด้วย ก็เลยไม่ตรวจต่อ ผ่านไปอาทิตย์กว่าอาการชัดมากขึ้นอดใจที่จะคิดว่าท้องไม่ได้เลยลองตรวจอีกที ขึ้น2ขีดเลยค่ะ

หนูตรวจครั้งเเรก ขึ้น 2ขีดจางๆ เเตะสองสามวันต่อมา ขึ้นขีดเดี่ยว งง เลยค่ะ

เราขึ้นขีดจางตอนประจำเดือนขาดได้สองอาทิตย์หน่อยๆ เเต่เราไม่มีอาการอะไรเลย คัดเต้าก็ไม่มี เลยคิดว่าที่ตรวจพัง เเต่เเค่รู้สึกว่าเอวที่คอดๆมันกลมเเปลกๆเลยรอให้ครบเดือนเเล้วตรวจใหม่ ขึ้นสองขีดเข้มๆเลยจ้า พอตรวจเจอก็เเพ้ท้องหนักมากทันที

แม่ทางนี้ตรวจ ขึ้นจางๆ เเล้วมาตรวจช่ำขึ้นขีดเดี่ยว ลุ้นมากค่ะ

เรา 2 เดือนค่ะ เกือบจะครบ 2เดือน ปจด. ไม่มารู้สึกคัดเต้า แม่บอกอาการเหมือนคนท้อง ก็ลองตรวจ ขึ้นจางมากๆ แทบมองไม่ออก เลยรอไปอีก 1 อาทิตย์ ขึ้นเข้ม

ขอบคุณค่ะ

สอบถามแม่ๆในคอมเม้นท์หน่อยค่ะ ปกติประจำเดือนจะมาทุกวันที่24ของทุกเดือนแต่ของเดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ ประจำเดือนจะสุดท้ายวันที่29ค่ะ

ก่อนที่จะตรวจรู้สึกร่างกายผิดปกติสัปดาห์กว่าๆค่ะ แต่ซื้อมาตรวจตอนประจำเดือนขาด 2 สัปดาห์ค่ะ ขึ้น 2 ขีดแบบเข้มเลยค่ะ 😊😊

ตอนท้องแรก ขาดวันเดียวก็เจอเลย แต่พอท้องสอง เดือนแรกไม่เจอขึ้นแค่ขีดเดียว มาเจอเดือนที่ 2 ค่ะ

ของเรา ขาด้ป็น10 วัน เลยค่ะตรวจไม่เจอ คงจะรอลุ้นอีกค่ะ

13วันตรวจขึ้น2ขีดเข้มเลยค่ะอายุ ครรภ์นับจากประจำเดือนครั้งล่าสุดตรงกับใบซาวด์เปะ

ขาดไป จะเดือนเเล้วค่ะ ตรวจขึ้นจางๆ เเล้วตรวจใหม่ก็ไม่ขึ้นเลยค่ะ

ตรวจเจอได้ตั้งแต่ที่ประจำเดือนขาดวันแรกเลยค่ะ แต่ถ้าชัวแนะนำ2สัปดาห์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ทางนี้ขาดมาหลายวันเเล้วเเต่ตรวจไมาขึ้นเลยค่ะ รอบนี้คงเฟล เเต่จะรอสิ้นเดือนค่ะเพื่อน้องมา

บ้านนี้ประจำเดือนขาด13วันตรวจเจอคะก่อนหน้านี้ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว

ตรวจขึ้น2ขรดจางๆ เเตะวันต่อมา ไม่เจอ งง มากค่ะ

ของเรายังไม่ขาด นับได้11วันหลังวันไข่ตก หรือก่อน ปจด มา4วันค่ะ

งันเดี่ยวจะรอ ค่ะ