5 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ ท้องแรก คลอดมาได้กินข้าวกับย่างหมูแห้งๆ + กระเทียม เกือบเป็นเดือน ร้องไห้เลยค่ะ อยากกินก๋วยเตี๋ยว พอได้กินก๋วยเตี๋ยวสมใจอยาก น้ำนมหายเลยกู้ยังไงก็ไม่กลับมา ท้องสอง กินทุกอย่างค่ะ น้ำนมก็มาปกติ อาจจะมีอาหารเสริมบ้าง แต่แม่ตกรอบ ปั้มนมเอง เลยให้น้องกินนมแม่ได้แค่ 5 เดือน ท้องนี้ตั้งใจว่าหลังคลอด ก็จะกินทุกอย่างเหมือนท้องสองค่ะ แต่จะไม่ตกรอบปั้มนม จะให้น้องได้กอนนมแม่ให้มากและนานที่สุด

บ้านนี้ท้องแรกกับท้องสองกินแค่ปลาเกลือทอดหมูทอดต้มจืดต้มหัวปลีค่ะพอมาท้องสามทานทุกอย่างค่ะยกเว้นของเปรี้ยวของเผ็ดของหมักดองของหวานค่ะตอนแรกก็กลัวผิดเหมือนกันเพราะน้องกินนมแม่ค่ะถามหมอหมอบอกทานได้ทุกอย่างยกเว้นของที่บอกค่ะท้องนี้ต้องเชื่อหมอเวลาน้องเจ็บป่วยต้องหาหมอค่ะ

ดรแล้วคะ น้องจะได้ไม่ป่วย เรากินเผ็ดน้องกินนมเดี่ยวก้อท้องเสีย มีปัญหากับท้อง อดและทน 2-3เดือนเดี่ยวก้อได้กินปกติ

ถ้าไม่ได้กินนมแม่ก็กินได้ทุกอย่างค่ะ แต่ถ้ากินนมแม่สิ่งที่เรากินจะลงน้ำนมค่ะ

ของเผ็ดล้านนี้ห้ามกินคะ แต่อย่างอื่นกินได้หมดยกเว้นของหมักดอง