11 ตอบกลับ

เป็นเพราะน้องร้องหนักกรือป่าวค่ะ บ้านนี้ตอนประมาณ 1-2 เดือนน้องร้องเยอะสะดือก็จุ่นแบบนี้ค่ะ ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกเดี๋ยวน้องอายุมากขึ้นมันก็จะยุบเองค่ะ ถ้าไม่มีอาการบวมแดง หรือผิดปกติอะไรก็ไม่เป็นรัย พอเข้า 3 เดือนก็ค่อยๆยุบ แต่ถ้าแม่ไม่สบายใจก็ไปปรึกษาคุณหมอได้ค่ะ

VIP Member

พองขนาดนี้หาหมอสิคะ แม่เดี๋ยวติดเชื้อนะ ให้คุณหมอแนะนำวิธีการทำความสะอาดด้วยเลยค่ะ

เเม่ลูกเป็นขนาดนี้พาหาหมอเถอะค่ะ สงสารลูก ก่อนที่มันจะไม่มีทางรักษา

หาหมอดีกว่าค่ะไม่รู้ว่าลูกจะเป็นมากเป็นน้อยสงสารน้องค่ะ

รีบหาหมอนะคะ พองขนาดนี้เดี๋ยวอักเสบติดเชื้อน้องไม่สบายน้าา

พาน้องไปหาหมอเลยค่ะคุณแม่หมอจะได้รักษาถูก.

พาน้องหาหมอนะค่ะแม่ สงสารน้องจัง

บ้านนี้หายเองค่ะ จะพองเวลาร้อง

พาน้องไปหาหมอค่ะ สงสาร

ควรพาน้องไปหาหมอนะคะแม่