2 ตอบกลับ

อันตรายอยู่ค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ต้องคุมให้ดี บ้านนี้คุมมาตั้งแต่ท้อง 2 เดือนค่ะ งดของหวานน้ำตาลน้ำหวาน บางคนน้ำตาลขึ้นง่ายก็เข้มงวดกว่าเดิมค่ะ ของแม่น้ำตาลไม่เยอะมากค่ะ งดแค่ของหวานน้ำตาลไม่ทานไขมันมาก นมเป็นพร่องมันเนยหรือน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล เน้นของต้มๆมากกว่าผัดๆถ้าผัดก็ใส่น้ำเปล่าแทนน้ำมัน ของแม่เพื่อความชัวร์เจาะเลือดหลังอาหาร 2 ชม.ค่ะไม่ให้เกิน120 ตอนนี้คลอดน้องได้เดือนนึงแล้วค่ะ น้องไม่มีภาวะอะไร น้ำหนักน้องไม่เยอะมากไปด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ นี่แม่ก็แอบกังวลอยู่เหมือนกันคะ😟

VIP Member

อันตรายอยู่ค่ะแม่ ทั้งต่อตัวแม่เองและลูก มีปัจจัยที่คนคิดว่าไม่อันตรายหลายคน แต่ส่วนตัวไม่คิดแบบนั้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ แอบกลัวอยู่เหมือนกันค่ะ