17 ตอบกลับ

VIP Member

ซื้อตอน 36W ค่ะ ไม่แนะนำนะคะ ฉุกละหุกมากค่ะ กลัวขาดกลัวเหลือ ซื้อมาแล้วก็ต้องมาซัก มาล้าง มาเตรียมอีกค่ะ แม่ก็อุ้ยอ้ายเพราะท้องใหญ่ขยับตัวลำบาก เหนื่อยจะเป็นลมค่ะ เพราะเราคิดว่าเราจัดเองดีที่สุดตามลิสว่าต้องเตรียมอะไรบ้าง ทะยอยซื้อตอน 5-6 เดือน กำลังดีค่ะ จะได้ไม่ต้องโถมจ่ายเงินก้อนซื้อทุกอย่างเดือนสุดท้ายเหมือนบ้านนี้ค่ะ😄

VIP Member

เริ่มตั้งแต่ 14 วีคค่ะ ซื้อมาเรื่อยๆ ถูกใจอะไรก็ซื้อ ได้เลือกคุณภาพ รูปแบบ ฟังก์ชั่นการใช้งาน พอ 32 วีค ก็เริ่มเอามาซักทำความสะอาด 36 วีคเริ่มจัดห้องนอนให้ลูก บอกเลยค่ะว่า ท้องใหญ่ละเหนื่อยมาก ถ้าเตรียมได้แต่เนิ่นๆ จะดีนะคะ

บ้านนี้33w4dกำหนดคลอด4ธันวาคมยังไม่ได้ซื้ออะไรสักชิ้นเลยค่ะคนที่บ้านห้ามซื้อทั้งแม่แฟนและแม่เรารวมถึงแฟนด้วย ขัดใจอิแม่มากกลัวฉุกเฉินสุดๆเห็นบ้านอื่นเขายัดลงตระกร้าพร้อมหิ้วกันหมดแล้ว กลุ้มใจจังงง😂

7 เดือนก็เริ่มเลยค่ะ ทยอยซื้อของชิ้นใหญ่ๆก่อน จำเป็นๆก่อน จุกจิกค่อยซื้อหลังๆ ขนาดเตรียมตั้งแต่7 เดือนยังไม่ค่อยจะครบเลยค่ะ555 จะให้ดีก็พอไตรมาสสองก็เตรียมได้ เพราะครรภ์เริ่มแข็งแรงแล้ว

TapFluencer

ทะยอยซื้อตั้งแต่24wแล้วค่ะ แต่ทางบ้านเราและบ้านแฟนห้ามไว้ แต่อิแม่กับอิพ่อแอบมึนค่ะ ถ้าซื้อทีเดียวคงใจหาย(แตะหมื่น) ตอนนี้28Wแล้วเหลือพวกยาสามัญ ของลูกค่ะ

บ้านนี้กำลังทยอยชืัอ26wสั่งของที่ละอย่าง2อย่างค่ะกำหนดคลอด25มกราคมค่ะกว่าจะถึงน่าจะครบพอดี😁😁😁

ทะยอยซื้อเรื่อยๆตั้งแต่ 5-6 เดือนแล้ว พอ 8เดือนก็เอาเสื้อผ้าออกมาซักเตรียมไว้แล้วค่ะ

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ 5 เดือน คลอดเดือนหน้า ตอนนี้เตรียมกระเป๋าพร้อมไปคลอดแล้ว😅

ซื้อตั่งแต่30wแล้วค่ะตอนนี้34wใกล้ครบแล้วจ้าเหลือแต่พวกแป้งกับของใช้ไม่กี่อย่าง

บ้านนี้โชคดีหน่อยค่ะ ไม่ต้องซื้อเอง แม่แฟนเป็นคนซื้อและเตรียมให้หมดเลยค่ะ