41 ตอบกลับ

VIP Member

7wก็ยังไม่เจอเรยจ้ะนัดอีกสองสัปดาห์ แต่หมอบอกมีใข่แดงเลี้ยงเด็กอยู่ อาจจะยังท้องเล็กอยู่เราเชื่อนะคะว่าเค้ามีอยู่ แพ้ท้องจนน้ำหนักลงไปสองโลภายในอาทิตย์เดียวเหนื่อยมาก

VIP Member

ไม่เสมอไปค่ะแม่ ส่วนมากเต็มที่ไม่เกิน 12 week ต้องเจอตัวน้อง ถ้าเกิน 12 week เป็นท้องลมเด็กจะแท้งออกมาค่ะ อย่าเพิ่งกังวลไปค่ะ เดี๋ยวก็เจอน้อง😊

ของเรา6วีคเมื่อวานไปซาวด์ก็ไม่เห็นตัวเหมือนกันค่ะ แต่พี่สาวบอกว่า สัก8วีคไปตรวจใหม่ บางหมอก็ตรวจไม่เจอค่ะ ทำใจสบายๆนะคะ อย่าพึ่งคิด

ตอน 6w ไม่เจอเหมือนกันค่ะ หมอนัดอีกทีตอน 9w มาพร้อมเสียงหัวใจเลยค่าา ทำใจสบายๆนะคะคุณแม่ น้องน่าจะยังตัวเล็กอยู่ ทำให้ซาวน์ไม่เจอ

รออีกหน่อยค่ะ ของแม่บ้านนี้ก็แบบนี้6wไม่เห็นน้องเลยหมอบอกตัวเล็กไปตรวจอีกที่ตอน 2เดือนค่อยเห็น ตอนนี้ก็จะคลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ จนหมอต้องเจาะเลือดไปตรวจหาค่าว่ายังมีค่าการตั้งครรภ์มั้ย รอซาวด์ตอน 10 วีค ถึงเห็นน้องค่ะ

นี่ไปซาวด์ตอน 7 วีค ก็ยังไม่เห็นเหมือนกันเลยคะ ภาวนาขอให้เจอ เคยเป็นท้องลมมาแล้ว กังวลมาก สู้ๆนะคะ น้องอยู่แล้วคะ

VIP Member

ยังคะแม่เพราะบางทีน้องอาจจะตัวเล็กมากๆ บางคนไปเจอตอน10วีคก็มีคะ แม่อย่างพึ่งเครียดนะคะ ทานอาหารบำรุงน้องเลยคะ

บ้านนี้เห็นตอน 9 วีคค่ะ. อย่าตกใจไปค่ะแม่ น้องอาจจะยังเล็กมองไม่เห็นค่ะ รอลุ้นซาวด์รอบถัดไปขอให้เจอนะค่ะแม่

ของเรา8สัปดาห์ค่ะ น้องตัวเล็กมากๆ แต่ดีที่เห็นชัดหน่อย แม่รออีกสักเดือนไปซาวด์อีกนะคะ