25 ตอบกลับ

น่าจะอับชื้นเหงื่อ หมั่นใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดและซับให้แห้งเวลาลูกร้อนเหงื่อออก ทาบีแพนเธ้น หรือ ซูโดครีม หรือพวก nappi ครีมต่างๆ เพื่อลดความอับชื้น และห้ามทาแป้งค่ะ เพราะจะยิ่งหมักหมมอับชื้นค่ะ

อับชื้นค่ะ อาบน้ำแล้วซับให้แห้งทาบีแพนเท่นออยเมนท์ค่ะ ถ้าอาการร้อน ระหว่างวันก็เช็ดตัวแล้วซับให้แห้ง ไม่ควรใช้แป้งค่ะ หมักหมม

น้องอาจแพ้แป้งที่ใช้ก็ได้คะ บ้านนี้เคยเปนคะพอเปลี่ยนแป้งใช้หายเลยคะ เวลาอาบน้ำเช็ดให้แห้ง เช็คเบาๆ แล้วลองเปลี่ยนแป้งดูนะคะ

เวลาอาบน้ำเช็ดให่แห้งนะคะ ไม่งั้นจะแเดงแบบนี้ล่ะค่ะ แนะนำทาครีมตัวนี้เลยสำหรับเด็กแรกเกิดเพราะใช้ยุแพงแต่ดีปลอดภัยมากค่ะ

ตัวนี้ใช้ดีจริงค่ะ

บ้านนี้ถ้าเผ็นรอยแดงข้อพับ ใช้ยูเซอร์รีนบาล์มค่ะ ถ้าผดร้อนใช้แฟร์แอ่นเมย์ค่ะ เอาอยู่ค่ะแม่

พยายามเช็ดให้แห้งแล้วทาบีแพนเธนค่ะ อย่าทาแป้ง ถ้าไม่หายจริงๆไปหาหมอนะคะ หมอจะให้ยามาทาค่ะ

Super Mum

อับชื้นค่ะแม่ อย่าให้อับชื้น ห้ามทาแป้ง หมั่นทำความสะอาดซับให้แห้งด้วยผ้าสะอาด

ใช้วาสลีนทาค่ะลูกชายคนโตเคยเป็นเขาแพ้เหงื่อค่ะใช้วาสลีนทาเดียวหายค่ะ

ถ้าแพ้แบบนี้ให้ใช้ยานี้ทาเลยหายเลยลูกชายก็ใช้ยานี้ทาแล้วหาดีมากsudocrem

บีเพนเธนทาบางๆ ต่อด้วยแป้งของศรีจันทร์สำหรับเด็ก Newborn ลองทำดูนะคะ