29 ตอบกลับ

กินสลับกันค่ะ ป้องกันลูกแพ้ประเภทใดประเภทหนึ่งตอนเกิดมาค่ะ เน้นสังเกตปริมาณน้ำตาลน้อยๆข้างกล่องเอาค่ะ ทางนี้ที่ดื่มอยู่จะเป็น พวกนมตราหมีกระป๋อง นมแพะ นมถั่วเหลือง นมงาดำ นมเปรี้ยว นมถั่ว อัลมอนด์ พิทาชิโอ

VIP Member

บ้านนี้ทานทุกยี่ห้อคะ นมถั่วเหลือง นมอัลมอน เน้นรสจืด นมสำหรับแม่ตั้งครรภ์แทบไม่ได้ทานเลยคะ แนะนำแม่ทานหลายๆชนิดสลับๆกันไปนะคะ อย่าทานแค่อย่างเดียว น้องออกมาเสี่ยงแพ้ได้คะ

ถ้าแม่กินได้ก็กินเลยจ้า บ้านนี้กินนมแบบนี้ไม่ได้ ยกเว้นนมถั่วเหลืองหรือน้ำเต้าหู้ค่ะ แพ้กลิ่นคาว แต่พอคลอดน้องแล้วก็กินได้ปกติ

กินยี่ห้อไหนก็ได้คะ ให้สลับไปทั้งนมถั่วเหลือง นมวัว และถ้าจะให้ดีน้ำตาลต่อกล่องไม่ควรเกิน 7 กรัมนะคะ

เเอนลีนก็ดีค่ะเเม่ บำรุงสมองลูกดีมาก เเต่อย่ากินตัวเดียวตลอดนะคะ ให้เปลี่ยนตัวสลับกันไปบ้างค่ะ

แอนมัม ตราหมี ดูมัม เอ็นฟามาม่า นมถั่วเหลือง นมอัลมอลล์ ทานได้หมดเลยจ้า แนะนำทานให้หลากหลายค่ะ

กินนมจืดค่ะ แต่สลับๆยี่ห้อ เพราะกินนมนมอัลมอลด์ กับนมถั่วเหลืองแล้วคลื่นไส้ อาเจียน

บ้านนี้กินสลับกันจ้าแต่กินแต่รสจืดแอนมัม ตราหมี(ทุกสี) เอนฟามาม่า เอพลัส แอนลีน

เอ็นฟามาม่า, แอนมัม, ดูเม็กมาม่า, นมถั่วเหลือง, นมวัว, นมอัลมอลล์​ กินหมดเลยค่ะ😁😁

แม่บ้านนี้กิน นมตราหมีสีชมพูสีเหลือง แอนมัม ไวตามิ้ลค์ขวดแก้ว กินสลับไปกันค่ะ