43 ตอบกลับ

อดทนจ้า บ้านนี้ตอนช่วงแพ้ กินแต่น้ำเฮลบลูบอยชงใส่น้ำแข็ง กับแอปเปิ้ลค่ะ มีบางครั้งไม่ไหวก้อไปนอนให้น้ำเกลือ เพิ่งหายแพ้ตอนเกือบๆ5เดือนจ้า

เหมือนกันเลยค่ะ

เป็นค่ะ1-5เดือนเลย ปวดหัวทุกวันกินแล้วอ้วก น้ำก็ต้องเลือกกิน กว่าจะผ่านมาได้แต่ก็ทนเพื่อลูก💗 ตอนนี้7เดือนแล้ว มีเวียนหัวอยู่บ้างค่ะ

แพ้แต่กินนมขนมปังได้ ส่วนใหญาเหม็นกับข้าวเกือบทุกชนิด ผ่านมาได้เพราะยาแก้อ้วกเม็ดละ50 ที่หมอจ่ายให้ กินทุกวันเกทอบ1เดือนคะ

อดทนนะค่ะ บ้านนี้ก้เป็นค่ะ ให้น้ำเกลือตั้งหลายครั้ง ฉีดยากันแท้ง อีก2รอบ แต่สุดท้ายสิ่งที่ได้คุ้มค่ากับการอดทนนะค่ะ😊

ตัวเองถ้าทานอะไรไม่ได้เลย แพ้มากๆ ต้องไปให้น้ำเกลือนะคะ ใช้สิทธิประกันสังคม หรือบัตรทองได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่เป็นตอน1-3เดือนแรกน้ำหนักลง5โลกินอะไรไม่ได้เลยแต่ตอนนี้ท้องได้6เดือนอาการแพ้ท้องไม่มีแล้วค่ะ

แพ้ค่ะ​ แต่พยายามกิน​ เวลากินก็กลั้นหายใจเอาเพื่อจะให้ไม่ได้กลิ่น​ เพราะอะไรก็เหม็นไปหมดเลยค่ะ

สู้ๆนะคะคุณเเม่ธีมเเพ้เหมือนกันค่ะเเง อย่าเคลียดนะคะมีผลต่อลูกน้อยค่ะเดี๋ยวก็ค่อยๆดีขึ้นค่ะ🥰

เราแพ้ถึง5 เดือนอ้วกทั้งวัน อ้วกทุกเช้าตอนนี้8 เดือนแล้วเริ่มดีขึ้น แต่ยังอ้วกทุกเช้าอยู่ค่ะ

เคยเป็นค้าา กว่าจะผ่านจุดนั้นมาได้เหนื่อยมากค่ะ แต่ตอนนี้เหนื่อยกว่า55 สู้ๆค้าา