13 ตอบกลับ

เอาเจลร้อนประคบค่ะ ช่วยได้มากกกก หมอเราไม่ให้กินยาทุกอย่างเลย ตอนปวดเลยให้ใช้วิธีนี้อย่างเดียว 1-2 วันก็ดีขึ้นค่ะ

เพิ่งกลับมาปวดเลยค่ะ ได้3วันแล้ว สงสัยจะคิดมากอยากคลอดน้อง 40 W แล้วค่ะกำหนด28กุมภา แต่ยังเงียบกริบอยู่เลย😩

เราไปหาหมอตอนไตรมาสที่ 2 ได้ยาไมเกรนมาทานค่ะ ชื่อยาอะไมทิป ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

บ้านนี้ปวดจน4เดือนค่ะถึงหาย ปวดได้ทุกวัน วันไหนปวดเยอะจะอ้วก

บ้านนี้ก็ปวดคะเป็นได้3-4วันละ มาเป็นช่วง11วีคกว่าๆคะ

ทางนี้ ปวดเหมื่อยตามตัวค่ะ ปวดมาก ตามแขนขา แต่อดทน

Super Mum

เคยปวดค่ะ พอใกล้คลอดก็ปวดอีก เป็นๆ หายๆ สู้ๆ ค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

ลองนั่งสมาธิค่ะ หายใจเข้าออกยาวๆหน่อยไปเรื่อยๆ

ทางนี้ปวดตลอด ไปหาหมอๆให้กินแค่พารา

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอให้ทานยาพารา