17 ตอบกลับ

8 เดือนเหมือนกันค่ะวันวันไม่ได้ทำอะไรค่อยสังเกตุว่าลูกจะดิ้นไหมดิ้นเยอะหรือป่าวบางทีเงียบเกินก็จะเขย่าท้องแล้วก็พูดกับลูกค่ะหนักเข้าหน่อยก็นี้เลยค่ะเครื่องช่วยฟังเสียงหัวใจ

VIP Member

ดิ้นน้อยแต่เวลาดิ้นทีนะคะโอ้โหเล่นเอาแม่ถึงกับหยุดชะงักทุกอย่างที่ทำอยู่เลยจ้า..เข้า8เดือนละ...ทีมเมษาเช่นกันค่ะ

บ้านนี้8เดือน น้องดิ้นแรงมากค่ะดิ้นจนแม่ปวดฉี่ แต่น้องตัวโตค่ะ อาจเป็นเพราะแม่มีภาวะเป็นเบาหวานด้วย

น้องตัวโตขึ้น​ พื้นที่ท้องก็เริ่มแคบลงค่ะ​ ส่วนมากช่วงนี้น้องจะชอบโก่งตัว​

ตอน8เดือนดิ้นน้อยลงบ้านนี้ก็เป็นจ้า แต่พอ9เดือนไกล้จะคลอดดิ้นแรงมากค่ะแม่ 😂

พื้นที่น้องน้อยค่ะ เดี๋ยว 9 เดือนน้องดิ้นแรงมากแม่ไม่ต้องห่วง 😅

ทำไมบ้านนี้ดิ้นแรง ดิ้นไม่หยุดไม่หลับไม่นอนบ้างเลย 35+5วีค

แค่บางวันใช่ไหมคะแม่ บางวันดิ้นเบา บางวันมาเต็ม ถีบเตะ

พื้นที่น้องดิ้นน้อย วันนึงดิ้นเกิน10ครั้ง ก็ปกติจ้าแม่

เด็กตัวโต พื้นที่ในท้องน้อยค่ะ ทำให้ดิ้นน้อย