7 ตอบกลับ

ขึ้นอยู่กับผนังท้องแต่ละคนจ้า ปกติน้องก็ดิ้นก็ตอดแล้วแต่จะมากหรือเบาก็ขึ้นอยู่กับผนังท้องจ้า คุณแม่อย่ากังวลนะคะกินเยอะๆบำรุงเยอะๆถ้ายังกังวลอยู่ไปให้คุนหมอตรวจดูได้ค่ะเสียเวลาไปหน่อยจะได้สบายใจ

18weekเองใจเย็นๆนะไม่ใช่ท้อง9เดือนคุณคอยเป็นคอยไป หนังท้องบางมีความรู้สึกเร็วกว่าหนังท้องหนาทำความเข้าใจไหมด้วยนะ ลองหาข้อมูลในกูเกิล เพิ่มเติมด้วยนะคะ

ของเรา 21w4d ยังไม่ค่อยรู้สึกลูกดิ้นเลย หน้าท้องหนา รู้สึกแค่ตอดๆบางเวลาเอง

ผนังท้องแม่อาจจะหนาเลยยังไม่รู้สึกค่ะ ใจเย็นๆนะคะอดใจรออีกนิด☺️

Super Mum

ขึ้นอยู่กับผนังท้องแต่ละคนด้วยค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

Super Mum

ยังมีเวลาค่ะ บ้านนี้ก็มารู้ตอน 20 วีคค่ะ

เรา20วีค ยังไม่ค่อยรู้สึกเลย คิดมากแม่